Lỗi xe khi lạnh máy giựt nóng thì không làm sao

Ngoctrang1986
Bình luận: 15Lượt xem: 1,232

Ngoctrang1986

Tài xế O-H
Các bác cho e xin ý kiến chứ e đau đầu e này lắm rồi , bu zi thay rồi, bơm xăng kiểm tra áp rồi . ECU cũng kiểm tra rồi , coil em cũng kiếm tra rồi mà cứ lạnh máy là nổ giựt con nóng thì không làm sao , mong các bác cao kiến ạ , e cảm ơn

NguyenXuanDinh

Tài xế O-H
Hiện tượng thiếu xăng khi lạnh. Khi lạnh xăng bốc hơi kém, một phần bám vào đường ống nạp làm cho nghèo xăng dẫn đến máy rung giựt. Cụ vệ sinh, thông, xúc kim phun xem sao, tiện thì thay luôn lọc xăng cụ nhé.

DenCaVang

Tài xế O-H
Các bác cho e xin ý kiến chứ e đau đầu e này lắm rồi , bu zi thay rồi, bơm xăng kiểm tra áp rồi . ECU cũng kiểm tra rồi , coil em cũng kiếm tra rồi mà cứ lạnh máy là nổ giựt con nóng thì không làm sao , mong các bác cao kiến ạ , e cảm ơn

View attachment 108428
áp xăng bao nhiêu vậy bác ,lọc xăng có bị bẩn không bác, bác vệ sinh kim xem

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!

View attachment 108428
Xe gì, đời nào , sao không nói??

Cai banh xe

Ngoctrang1986

Tài xế O-H
Rất nhiều lỗi bỏ máy kèm với lỗi vòi phun kìa bác. Sao không xử theo hướng ấy nhỉ[/ e đã thay buzi thay cả 4 bép phun xăng rồi . ECU cũng đã copy bản sao sang thử .coil cũng thay luôn vì sợ bị chập mà nó vẫn y chang , chỉ bị khi khởi động máy lên nó giựt rồi đap chân ga lên nó nóng máy cái là hết và ko báo lỗi gì cả , khi kiểm tra thông số thì thấy 4 coil đều misfre , thấy mà nản quá bác

Cai banh xe

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên