Lỗi p2112 santafe 2014

hoanghoan
Bình luận: 12Lượt xem: 1,442

hoanghoan

Tài xế O-H
Sin chào các cụ ạ .
Em gặp em santafe 2014 bị lỗi
P2112: Throttle Actuator Control System - Stuck Closed.
Em đã vệ sinh họng ga sạch được vài hôm lại nổi bây giờ ga không quá 3000v/p lỗi thường trực không xóa được lỗi . em đã vệ sinh lại bướm ga không kẹt . xin hỏi mọi người em làm đúng chỗ chưa và cách khắc phục . em đang đặt họng hút về thay thử ạ nhưng vẫn phân vân vì lắp là không trả được đồ .đồ thì hơn 5củ ạ

P.Sang

Tài xế O-H
trường hợp này bác xem data giá trị cảm biến bướm ga xem có vấn đề gì bất thường không rồi kết luận thay vẫn chưa muộn mà chúc bác giải pan thanhf công

hoanghoan

Tài xế O-H
trường hợp này bác xem data giá trị cảm biến bướm ga xem có vấn đề gì bất thường không rồi kết luận thay vẫn chưa muộn mà chúc bác giải pan thanhf công
Em thay rồi và không hết :). Tình trạng là tắt đi nổ lên ga lên luôn bướm ga báo 100% ga lên 4800 bỏ ga tụt về 0% ga lên không lên % nào nữa và ga không lên nổi quá 3000 đo hết dây bình thường còn lại nghi hộp lỗi thôi

thophu2998

Tài xế O-H
em gặp trường hợp này rồi.. thay con cảm biến maf hêt nhà.. bữa em cũng bị như bác vào đọc lỗi thấy cái khí nạp vao buồng đót k quá 300 ga anti, em thay cái đạp nhẹ lên luôn mà máy em máy dầu.

anhkhoamaivy

Tài xế O-H
Sau một thời gian tìm tòi, nghiên cứu sửa chữa và tham khảo ý kiến của các thành viên trên OTO-HUI TEAM thì pan bệnh đã tìm ra được nguyên nhân là do trong quá trình làm thiếu mất bước reset lại cổ ga.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Sin chào các cụ ạ .
Em gặp em santafe 2014 bị lỗi
P2112: Throttle Actuator Control System - Stuck Closed.
Em đã vệ sinh họng ga sạch được vài hôm lại nổi bây giờ ga không quá 3000v/p lỗi thường trực không xóa được lỗi . em đã vệ sinh lại bướm ga không kẹt . xin hỏi mọi người em làm đúng chỗ chưa và cách khắc phục . em đang đặt họng hút về thay thử ạ nhưng vẫn phân vân vì lắp là không trả được đồ .đồ thì hơn 5củ ạ
Máy xăng hay máy dầu thì không nói

DenCaVang

Tài xế O-H
Sau một thời gian tìm tòi, nghiên cứu sửa chữa và tham khảo ý kiến của các thành viên trên OTO-HUI TEAM thì pan bệnh đã tìm ra được nguyên nhân là do trong quá trình làm thiếu mất bước reset lại cổ ga.

thế là reset là được, ko phải thay hả bác. nếu thay thì bác có thể nói quá trình kiểm tra xác định nó hỏng như thế nào để ae biết. cảm ơn bác

laithanhvinh

Tài xế O-H
em nghĩ dù bác có thay họng hút thì nó cũng chưa chắc khỏi bệnh.theo đó bác lên tập chung vào hộp ecu có thể hộp đã bị hư phần tử nào đó mà nó lại đk bướm ga dẫn tới khi nó chết thì bướm ga chết theo . chứ họng hút đau có liên quan

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên