Lỗi Mitsubishi Pajero 2004 V45

DJTuanSoi
Bình luận: 17Lượt xem: 3,652

DJTuanSoi

Tài xế O-H
Em chào các cụ các bác các anh các chị ạ. Em có em Mitsubishi Pajero 2004 V45 ban đầu lỗi con đội nên bổ máy ra thay khi thay xong đề lại máy, máy khởi động khoảng 1-2p thì bùm cái và em nó nằm im 1 tuần nay rồi ạ. Em đã kiểm tra lại cam cò thay cả cảm biến cam, cơ cả hộp đen, bô bin dây cao áp rồi mà em nó vẫn không lên tiếng. Bác nào từng gặp trường hợp này rồi hay có mạch điện kiểm tra em nó cho em xin chỉ giáo với ạ. em cảm ơn các cụ và có kèm hậu tạ ạ

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
Chủ yếu xem lại cam cò thôi . Đo áp xuất buồng hơi để làm cơ sở sác định nguyên nhân ,Sau mới tính đến sơ đồ mạch điện .

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Em chào các cụ các bác các anh các chị ạ. Em có em Mitsubishi Pajero 2004 V45 ban đầu lỗi con đội nên bổ máy ra thay khi thay xong đề lại máy, máy khởi động khoảng 1-2p thì bùm cái và em nó nằm im 1 tuần nay rồi ạ. Em đã kiểm tra lại cam cò thay cả cảm biến cam, cơ cả hộp đen, bô bin dây cao áp rồi mà em nó vẫn không lên tiếng. Bác nào từng gặp trường hợp này rồi hay có mạch điện kiểm tra em nó cho em xin chỉ giáo với ạ. em cảm ơn các cụ và có kèm hậu tạ ạ
Mất xăng, mất lửa, hay mất hơi?

phamkhainc

Tài xế O-H
về phần cơ khí bác đã chắc chưa, dầu đã lên chưa, hơi đủ chưa?

ahquyh

Tài xế O-H
Em nghĩ bác kiểm tra lại cam! Với lại trước khi kiểm tra nó thì bác xem thử dây phin cắm đúng chưa bác ạ! Chứ em gặp trường hợp mấy cụ thợ lành nghề cắm dây phin máy v loạn cả lên nổ ống bô như bom ý

ledoan

Tài xế O-H
Đo hơi chưa bác

nhatduy.0181

Tài xế O-H
Chào bác
Theo em nghĩ, nếu bác đề 1 vài lần không nổ thì có lẽ do đứt dây CBLL khí xả, còn nếu đề mà cái bùm rồi tắt luôn thì bác kiểm tra xupap.
Kiểm tra áp thử đủ không ?
CHúc bác may mắn :)

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên