Lỗi air mass system bmw x5 e70

G
Bình luận: 15Lượt xem: 2,659

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
chào tất cả bà con O-H
lâu lâu làm em mới dc làm một con bmw x5 e70 nó vật em gần chết rồi cả nhà cứu em với
cháu nó bệnh là như này ah
không nổ được kéo về kiểm tra thì chết đề
thay đề xong nổ ok vấn đề là khi tháo họng hút ra để thay đề thì thấy nhiều dầu bôi trơn trong cổ hút em đã cho xúc sạch sau đó lắp lên
nổ máy có hiện tượng là khoảng 1 ,2 phút cháu nó giật một phát vòng tua xuống 400 sau đó lại lên 750
và báo lỗi này
2D06 air mass system
nổi check em nghi là bục van tách dầu trên nắp giàn cò em bịt ống hơi lên nắp giàn cò máy nổ ok chạy ngon ko sao
em bổ ra thì rách thật đặt nắp giàn cò mới 8 củ
trong khi đợi hàng em kiểm tra và đổi thử cb mass con khác sang vẫn vậy và kiểm tra toàn bộ ồng hơi cổ hút ok
có hàng về em thay cái mới tưởng ngon không ngờ nó vật cho không nối thoát
em post bài này mong các cụ cho em lời khuyên lên làm gì bây giờ

trungauto

Tài xế O-H
Bác kiểm tra thật kỹ CCV System, bệnh nằm ở đó. Cái dể nhất mà nhiều người ko để ý là bác tháo lọc gió ra rồi thữ, biết đâu hết bệnh.

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
Bác kiểm tra thật kỹ CCV System, bệnh nằm ở đó. Cái dể nhất mà nhiều người ko để ý là bác tháo lọc gió ra rồi thữ, biết đâu hết bệnh.
anh ơi cho em hỏi cái ccv là cái gì nhỉ em chưa biết bác viết tắt thế em chịu đó
lọc gió em thay mới rồi
em đang húc đầu vào tường rồi ko thoát dc

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
nó đang báo air mass mà bác xem data xem nào!
rất cảm ơn bác bài của bác rất hay nhưng em sẽ để con xe sau em sẽ làm vậy
chứ con này có cái gì dính trên cổ hút em đổi hết của một con đang chạy ngon lành sang rồi ah vẫn vậy cụ ah đừng nói là em
thay hộp nhé vì thay hộp ko đơn giản đâu ah
nó khó ở chỗ cb mass đang bị báo sai lưu lượng chạy qua nó chứ cb không chết vậy nguyên nhân ở đâu nhỉ em nát óc vì nó
có con nữa cũng bị y như vậy chờ em làm mà chưa xong con này chưa giám nhận
đầu tư ca này nhiều tâm và huyết lắm rồi ah

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
em đã sử dc vụ này rồi ah cả nhà hoho
mà phải hạ cả máy xuống mới làm dc bệnh này ah

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên