[Livestream] Tổng quan kiến thức về phần mềm ô tô

Nguyễn Thanh Đàm
Bình luận: 19Lượt xem: 69,978

Nguyễn Thanh Đàm

Giữ xe
Nhân viên
Sự thật là, chiếc xe hơi ngày nay càng lúc càng thông minh. Chính sự thông minh đó của "loài xe" đang từng ngày đe doạ những chén cơm manh áo những anh em "bác sỹ xe" như chúng ta. Mỗi thằng xe, con xe ra đời mang một kiểu, một giáng, và liên tục chạy đua công nghệ khiến cho anh em thợ thuyền chúng ta gặp không ít khó khăn trong công việc sửa chữa.

"Phần mềm ô tô" một thuật ngữ được sử dụng gần đây là một trong những công cụ cung cấp cho anh em kỹ thuật chúng ta nhiều giải pháp để có thể tiếp cận và giúp chúng ta hiểu hơn về bệnh tình của "loài xe" ngày nay.

60 Phút này, tôi sẽ cố gắng cung cấp cho anh em bức tranh tổng quan cùng những kiến thức, khái niệm về cái được gọi là "Phần mềm ô tô". Hy vọng từ nền tảng này anh em có thể tiến những bước dài và xa trên con đường trở thành một người làm kỹ thuật ô tô chuyên nghiệp !

P/S : Hãy chia sẻ để giúp đỡ những anh em khác chưa có cơ hội tiếp cận những kiến thức này và cùng nhau lan toả tinh thần của một người làm kỹ thuật ô tô anh em nhé !

Nguyễn Thanh Đàm

Giữ xe
Nhân viên
Hình như sinh viên ngày nay ngày càng thụ động hơn trong việc tìm kiếm?
Sinh viên ngày nào cũng vậy thôi bác ạ, chỉ vì đơn giản họ không định hình được cuộc đời của mình nên có lên tìm cũng sẽ không biết tìm cái gì. Sẽ luôn có 10% hoặc 20% họ sẽ hiểu ra nguyên lý cuộc đời và nguyên tắc của cuộc sống họ sẽ vươn lên được và bày ra sân chơi và luật chơi nhốt 80% những ông thụ động còn lại

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Sinh viên ngày nào cũng vậy thôi bác ạ, chỉ vì đơn giản họ không định hình được cuộc đời của mình nên có lên tìm cũng sẽ không biết tìm cái gì. Sẽ luôn có 10% hoặc 20% họ sẽ hiểu ra nguyên lý cuộc đời và nguyên tắc của cuộc sống họ sẽ vươn lên được và bày ra sân chơi và luật chơi nhốt 80% những ông thụ động còn lại
Cũng may là mình tuy thụ động, nhưng lại không phải là sinh viên, nên không bị hội 20 phần trăm kia nó nhốt.

DNckdl

Tài xế O-H
em là sv năm cuối rồi, rất vui đọc đc bài viết của anh,cảm ơn anh về những kiến thức bổ ích và những thông điệp quá tuyệt vời của anh.

datot22

Tài xế O-H
Hình như sinh viên ngày nay ngày càng thụ động hơn trong việc tìm kiếm?
em sẽ cố gắng năm trong 10-20% mà Bác nói

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
dạ vâng em biết là có nhưng thứ không cần đam mê vẫn làm tốt được. Nhưng mà có đam mê thì mới không nản chứ ạ.
Thì đang nói về nghề mình mà bác. Không có đam mê vẫn làm tốt, không có đam mê vẫn có thể không nản, bác ạ. Chúng ta không nên đánh giá quá cao sự đam mê, vì chúng ta chưa hiểu đúng về nó, dễ ngộ nhận
Chúc bác có đam mê với nghề!

VietThantrong

Tài xế O-H
Rất hay ! cảm ơn anh!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên