[LiveStream] Nhận thức về ngành công nghiệp ô tô hiện tại và tương lai

Nguyễn Thanh Đàm
Bình luận: 65Lượt xem: 38,677

ngoccuongcnd

Tài xế O-H
Theo tôi thấy có giảm hay không còn phụ thuộc vào cơ sở hạ tầng tốt hay không. Nói 1 cách chính xác nếu bán ô tô không có thuế gì thì ở Việt Nam chúng ta sẽ có rất nhiều xe trên đường vì người có khả năng mua ô tô khoảng 2- 3 trăm thì rất nhiều. Lúc đó tham gia giao thông là một vấn đề. Tuy nhiên đất nước càng phát triển thì ô tô càng nhiều, nhưng đi đôi với càng hiện đại. Ai dậm chân tại chỗ sẽ không còn chỗ đứng nữa.

hoangthanhsu

Tài xế O-H
Thiết nghĩ mình xây dựng diễn đàn để chia sẻ kinh nghiệm của người biết nhiều hỗ trợ người biết ít. Định hướng cho các em sinh viên chuyên nghành ôtô hiểu được mình sẽ đứng ở đâu khi ra trường. Bắt buộc mọi người khi có lòng đam mê nhưng phải tập chung học tập tích lũy kiến thức một cách nghiêm túc thì mới mong có một vị trí công việc " an toàn".Và phải xác định rằng chúng ta là những kỹ sư tương lai. Nhưng khi tốt nghiệp 90% làm trực tiếp nên kiến thức chuyên ngành các bạn phải nắm thật chắc. Còn tương lai nền ôtô trong nước thì tôi thấy các bạn và tôi , chúng ta không can thiệp được vì rằng chúng ta đang sống và làm việc, học tập trên một hệ thống ( Không dám nghĩ dám làm của các bậc tiền bối. Còn chủ nghĩa cá nhân thi đất nước không phát triển được ) . Chào thân ái các bạn !

datot22

Tài xế O-H
Bác còn non quá
Năm sau thuế nhập ASEAN về 0% nhưng giá ô tô có thể không giảm mà còn có thể tăng nữa đấy, có nhiều nguyên nhân dẫn đến điều này mà nói cho rõ ra hết thì dài dòng lắm.
Bộ tài chính đã soạn sẵn một loạt thuế sửa đổi cũng như thuế mới cho ô tô rồi đấy :D
Tuy nhiên anh em thợ thì khi nào cũng đầy việc, cứ yên tâm
Giảm thuế này thì tăng thuế kia Bác nhỉ

datot22

Tài xế O-H
Thiết nghĩ mình xây dựng diễn đàn để chia sẻ kinh nghiệm của người biết nhiều hỗ trợ người biết ít. Định hướng cho các em sinh viên chuyên nghành ôtô hiểu được mình sẽ đứng ở đâu khi ra trường. Bắt buộc mọi người khi có lòng đam mê nhưng phải tập chung học tập tích lũy kiến thức một cách nghiêm túc thì mới mong có một vị trí công việc " an toàn".Và phải xác định rằng chúng ta là những kỹ sư tương lai. Nhưng khi tốt nghiệp 90% làm trực tiếp nên kiến thức chuyên ngành các bạn phải nắm thật chắc. Còn tương lai nền ôtô trong nước thì tôi thấy các bạn và tôi , chúng ta không can thiệp được vì rằng chúng ta đang sống và làm việc, học tập trên một hệ thống ( Không dám nghĩ dám làm của các bậc tiền bối. Còn chủ nghĩa cá nhân thi đất nước không phát triển được ) . Chào thân ái các bạn !
Bác nói rất đúng, chia sẻ kinh nghiệm để chúng em biết mình đang đứng ở đâu khi ra trường, để không bị choáng ngợm khi ra ngoài xã hội

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên