Lexus ES300 đời 1993 chạy khoảng 10p là chết máy

phuongtroimiendong88
Bình luận: 5Lượt xem: 1,004

phuongtroimiendong88

Tài xế O-H
Chào toàn thể các cụ!
Hôm nay tôi gặp con Lexus ES300 đời 1993,6 máy. Tình hình là em nó lúc đầu đề nổ ngon lành lắm. Máy chạy 1 hồi khoảng 10p là em nó chết máy,sau đó đề lại rất khó nổ,khi nổ được thì đạp ga khập khập,nếu ko đạp ga thf chết máy. Mình đã thay bơm xăng nhưng hiện tượng vẫn vậy. Bệnh em nó là như rứa mong các cụ chém mạnh vào!

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Chào toàn thể các cụ!
Hôm nay tôi gặp con Lexus ES300 đời 1993,6 máy. Tình hình là em nó lúc đầu đề nổ ngon lành lắm. Máy chạy 1 hồi khoảng 10p là em nó chết máy,sau đó đề lại rất khó nổ,khi nổ được thì đạp ga khập khập,nếu ko đạp ga thf chết máy. Mình đã thay bơm xăng nhưng hiện tượng vẫn vậy. Bệnh em nó là như rứa mong các cụ chém mạnh vào!
Như vậy, có thể chia tình huống này thành 2 phần:
- Chạy tầm 10 phút là chết
- Khởi động khi máy nóng là khó nổ, không đạp ga thì chết máy. Có nghĩa là khi máy nóng, phải đạp ga mới có thể nổ.
Bác tiến hành thử, kiểm tra theo 2 hướng độc lập sẽ ra vấn đề. Có gì lại chém tiếp

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Xe ES300 tầm năm 1992, 1993 chắc là dùng máy 3VZ hay 2VZ gì đó, tôi không nhớ lắm. Máy này dạng V6, vẫn còn dùng vòi phun khởi động lạnh, và nó rất hay trục trặc vì già rồi. Bác chủ nên lưu ý vấn đề này, bị là khó nổ kinh khủng, nên việc đạp ga to sẽ làm cho hỗn hợp nhạt bớt và dễ nổ hơn. Tuy nhiên phải xem cụ thể.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên