LEXUS 470 LỖI PHUỘC NHÚN KHÔNG NÂNG HẠ LÊN XUỐNG

DTC-ACTIVE
Bình luận: 3Lượt xem: 1,198

DTC-ACTIVE

Tài xế O-H
Em đang tiếp nhận ca bệnh LEXUS 470 ,sau khi vệ sinh bơm dầu phuộc nhún xong thì bị báo lỗi P1762 xe không thể nâng hạ tự động chiều cao của xe ,và công tắc điều chỉnh mất tác dụng đèn OFF trên taplo nháy liên tục , Bác nào đã xử em này rồi cho em xin 1 lời khuyên bây giờ phải làm gì ,em xin cảm ơn !

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Em đang tiếp nhận ca bệnh LEXUS 470 ,sau khi vệ sinh bơm dầu phuộc nhún xong thì bị báo lỗi P1762 xe không thể nâng hạ tự động chiều cao của xe ,và công tắc điều chỉnh mất tác dụng đèn OFF trên taplo nháy liên tục , Bác nào đã xử em này rồi cho em xin 1 lời khuyên bây giờ phải làm gì ,em xin cảm ơn !

View attachment 100724
Bơm có chạy không? Bác xóa lỗi, xong nổ máy và bấm nút thôi. Lỗi lại xóa, rồi chơi tiếp, cứ như vậy

theanh_79

Tài xế O-H
Nếu chỉ vệ sinh bơm dầu dầu rồi lắp ráp lại nhưng ko hoạt động thì kiểm tra phần dây jack điều khiển đã lắp chuẩn xác chưa.Rút ra cắm lại đảm bảo tiếp xúc tốt,mình sợ đây là vấn đề liên kết giữa điều khiển bơm và bơm chưa có kết nối đúng

DTC-ACTIVE

Tài xế O-H
cảm ơn các bác nhé ! em đã tìm ra nguyên nhân bị rách cọng sin làm kín đường dầu đi dẫn đến khi mô tơ hoạt động áp dầu không đủ ,cảm biến áp suất báo lỗi khóa không cho mô tơ bơm hoạt động

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên