Lexus 460ls 2008 báo lỗi p0504

Vu_Bao_Dai
Bình luận: 13Lượt xem: 2,095

Vu_Bao_Dai

Tài xế O-H
Chào các bác con lexus em đang làm báo lỗi p0504 đọc ra thì nó là lỗi mạch công tắc phanh a/b chỉ ra thì nó là cÁi công tắc phanh chân mà e thấy đèn phanh vẫn sáng đề vẫn bình thường mà xoá lỗi thì nó lai hiện em chưa biết bắt đầu từ đâu các bác ai lam cho em ý kiến vs ạ

------
(Ảnh mod minh họa)

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Chào các bác con lexus em đang làm báo lỗi p0504 đọc ra thì nó là lỗi mạch công tắc phanh a/b chỉ ra thì nó là cÁi công tắc phanh chân mà e thấy đèn phanh vẫn sáng đề vẫn bình thường mà xoá lỗi thì nó lai hiện em chưa biết bắt đầu từ đâu các bác ai lam cho em ý kiến vs ạ
Hỏng công tắc đèn phanh rồi, bác thay thôi (nếu bác dịch đúng). Công tắc này 4 cực nhé, không phải là 2

TunhanDo

Tài xế O-H
Có 4 dây bác nhưng nếu nó hỏng thì sao đèn phanh vẫn sáng khi đạp phanh và vân đề được ạ
1UR-FSE ENGINE CONTROL SYSTEM: SFI SYSTEM: P0504: Brake Switch "A" / "B" Correlation

DTC P0504 - Brake Switch "A" / "B" Correlation

DESCRIPTION

The stop light switch is a duplex system that transmits two signals: STP and ST1-. These two signals are used by the ECM to monitor whether or not the brake system is working properly. If the signals, which indicate the brake pedal is being depressed and released, are detected simultaneously, the ECM interprets this as a malfunction in the stop light switch and sets the DTC.
HINT: The normal conditions are as shown in the table below. The signals can be read using the Techstream.

2008 Lexus LS460 P0504.png

2008 Lexus LS460 P0504 2.png

2008 Lexus LS460 P0504 3.jpg

Boogaloo

Tài xế O-H
của bác chắc hỏng 1 tiếp điểm nhưng vẫn hoạt động được là còn cái tiếp điểm kia. hai cái này dám sát nhau.

Vu_Bao_Dai

Tài xế O-H
Các bác ai đaz vệ sinh vỉ số của xe fortuner 2013 mã hôp số A343f cho e xin ảnh với ạ e tháo bi ra k nhớ vị trí lắp 1 viên ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên