Laptop cho dân ô tô

L
Bình luận: 14Lượt xem: 8,113

letridalat

Tài xế O-H
Anh em cho mình hỏi laptop chuyên dùng cho dân ô tô có cấu hình như thế nào là sài mạnh. E dân sv nên muốn sắm 1 cái để học và sau này làm luôn. Cho e hỏi luôn là 1 máy có thể cài phần mềm chuyên sâu của nhiều hãng đc k? E thấy có mấy a về trường quản cáo panasonic chuyên cho dân oto có mạnh k ạ? Thanks anh em nhiều

anhbacodon

Tài xế O-H
đâu nhất thiết phải là panasonic thì mới cho dân xe, panasonic có nhiều cổng kết nối,nhưng ít khi xài hết chức năng các cổng đó lắm,hầu như là usb,những ai hiểu được thì laptop hãng nào cũng được, cấu hình giờ thì i3,i5 là chạy ầm ầm rồi,bác muốn mạnh nữa thì i7,giờ giá cả cũng bão hòa rồi,bán thích thằng nào thì mua thằng đó,quan trọng là túi tiền của mình ak.hihi.có chút ý kiến của riêng e

phalaidat

Tài xế O-H
Nhà em thì không biết nhiều về máy tính ,nhưng đồ chuyên dùng bao giừ cũng hiệu quả hơn hẳn .
con em đang dùng là ace cũng thấy ổn còn nhược điểm của máy tính là khi đi làm xa cần có nguồn điện để phục vụ công việc lâu hơn đặc biệt khi đi cứu hộ , nhưng nó lại có giới hạn
khi bạn đang chẩn đoán ,hay xem tài liệu về xe thì lại hết pin thì thật buồn

em quyết định độ thêm nguồn cho nó sử dụng trực tiếp từ ắc quy tô có thể là từ ổ châm thuốc lá

1 xác định nguồn cấp cho pin thường ngồn nạp cho pin là 19,5 v ,nhưng vào tới pin là 10,9 v
2 hàn hai dây từ 2 cực ngoài của pin phía mên của máy tính

sử dụng một rắc nối nhanh phù hợp với rắc nguồn của máy chẩn đoán và một con đi ốt ngăn dòng điện ngược từ máy tính ra châm thuốc

tìm vị trí đủ rộng để dặt đầu nối nhanh

tiến hành cắt vỏ của laptop

kết quả cuối cùng là sử dụng ngon lành
không sợ hết pin
mt 3.jpg

Phạm Vỵ

Tài xế O-H
Anh em cho mình hỏi laptop chuyên dùng cho dân ô tô có cấu hình như thế nào là sài mạnh. E dân sv nên muốn sắm 1 cái để học và sau này làm luôn. Cho e hỏi luôn là 1 máy có thể cài phần mềm chuyên sâu của nhiều hãng đc k? E thấy có mấy a về trường quản cáo panasonic chuyên cho dân oto có mạnh k ạ? Thanks anh em nhiều

Bạn thích thì dùng dòng máy panasonic CF30, CF31, CF52, CF53....loại được sử dụng trong quân đội Mỹ ấy, tuyệt vời. Tra qua Google sẽ thấy. Có loại pin sài 10 giờ.

levanquoc

Tài xế O-H
mình ở bách khoa đà nẵng ngoài này toàn dùng dell thường dùng core i5 à. dùng loại này thì ok có điều dùng lâu thì máy tính hơi nóng à

tomtran

Tài xế O-H
Nếu cụ muốn ổn định thì pana hoặc dell, còn nếu muốn xài tạm để học hỏi thì máy nào cũng được. Laptop chuyên dùng cho xe không đòi hỏi card màn hình mạnh, không cần ổ cứng dung lượng lớn.

duynguyenhoang

Tài xế O-H
Cấu hình laptop năm 2021 thì bác tham khảo bài này nhé.

caibang9x

Tài xế O-H
Đọc xong bài mình chẳng thấy điểm gì nên mua cả? Phân tích cũng sơ sài chưa đi vào đúng trọng tâm: Sinh viên ô tô nên mua lap gì?
1. SV dạng chơi game song song học:
=> 12-18 củ, card rời, 8gb, ssd 128, win 10, đủ chiến. né chip U đc thì né k thì cứ chiến thôi (asus hay dell khi mua nhớ xem card, mua chỗ uy tín, k mua lap xách tay).
2. SV học:
=> Máy trạm 10-14 củ. loại này đi học hơi đau lưng.
3. SV nghèo vượt khó:
=> Cứ quất máy >8 củ, k yêu cầu card, chỉ cần ram 8gb, ssd đủ chạy rồi (8 củ thì cài win 7). solidwỏk thì hơi căng, matlab + autocad dư.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên