Lắp trợ lực tay lái điện cho Lanos LS

U
Bình luận: 17Lượt xem: 6,366

uuvietcom

Tài xế O-H
Em định lắp bộ trợ lực tay lái điện cho xe Lanos, nhưng chưa biết nên chọn loại nào, có 4 loại em đang quan tâm là (cho SUZuKi Wagon, kia- Morning, hàng Toyota bãi, của trung Quốc). cụ nào đã làm rồi xin cho em chút kinh nghiệm là nên chọn bộ trợ lực điện nào để lắp cho con Lanos. em xin cám ơn!

uuvietcom

Tài xế O-H
Sao phải lắp lái điện hả bá. Cái này hình bhư còn liên quan cả hộp mà
Vì dòng lanos Ls là tay lái cơ. Nếu lắp trợ lực = thủy lực thì đăng kiểm khó. Còn lắp trợ lực điện thì dễ qua mặt đk hơn vì chỉ cần rút cầu chì là như tay lái cơ. Còn chuyện dây đến hộp thì cần nối 2 giây cảm biến tốc độ và vòng tua máy là ổn.

TienThanh90

Tài xế O-H
Vì dòng lanos Ls là tay lái cơ. Nếu lắp trợ lực = thủy lực thì đăng kiểm khó. Còn lắp trợ lực điện thì dễ qua mặt đk hơn vì chỉ cần rút cầu chì là như tay lái cơ. Còn chuyện dây đến hộp thì cần nối 2 giây cảm biến tốc độ và vòng tua máy là ổn.
trong kiểm định có mục nào quy định về trợ lục hay không trợ lục đâu bác ơi

hathele

Tài xế O-H
moning thì phải có hộp động cơ và cảm biến cơ nên bỏ
toyota vios thì chỉ cần cấp điện cho ecu lái là chạy nhưng nó sẽ lái nhẹ và không thay đổi được lực khi chạy ở tốc độ khác nhau nên chọn lái vios hơn

hungluongtc

Tài xế O-H
nhân tiện cho em hỏi xe của em lanos 2000 mà em sử dụng tập lái cho học lái xe nên thường xuyên phải đánh hết lái để tập do vậy do vậy được khoảng thời gian trợ lực dâu nó bị kêu quá các bác ơi vậy giờ em muốn đổi sang trợ lực bằng điện có được không các bác

XM131

Tài xế O-H
Khó khả thi vì hộp theo xe không hỗ trợ tín hiệu vào cũng như điều khiển giao tiếp khác ngoài thiết kế. Cụ cần lưu ý nếu độ mà không tính kỹ các tình huống lỗi và ảnh hưởng của nó (Failure Modes and Effects Analysis) đến việc điều khiển xe nếu có thể xảy ra thì sẽ nguy hiểm vì đây là thước lái trợ lực điện, sai một ly đi một số mạng chứ không phải là chuyện của cái cửa điện hay cái mở cốp.

Muốn lên trợ lực điện thì bán xe này đi mua xe khác có trợ lực điện ^^
Còn muốn vọc phá nghiên cứu khoa học thì OK, WHY NOT

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên