Làm thế nào để O- H phát triển mạnh mẽ ?

khoadongluc
Bình luận: 35Lượt xem: 125,124

khoadongluc

Nothing Is Impossible
Nhân viên
Kính các cụ,các anh em trên diễn đàn Ô HÁT!

Trong thời điểm hiện nay ngành kỹ thuật và công nghệ ô tô đang là tâm điểm của nhiều sự lựa chọn về nghề nghiệp. Bằng chứng là hàng nằm tỷ lệ "Lao" vào ngành công nghệ ô tô tăng đột biến . Và trên diễn đàn hàng ngày đang đón nhận sự tham gia của các thành viên mới lên đến con số hàng chục.
Trước đây Ô HÁT luôn là nơi chia sẻ và giao lưu cho hầu hết các anh em đam mê, theo đuổi và học hỏi ngành kỹ thuật công nghệ ô tô. Trải qua hơn 7 năm hình thành, xây dựng và phát triển đến nay diễn đàn đang quy tụ được hàng ngàn người làm kỹ thuật ô tô trên cả nước. Với mong muốn được gắn kết nhiều hơn và tìm kiếm một hướng đi mới cho diễn đàn để diễn đàn có thể đi chung với sứ mệnh vốn có của nó. Tôi xin phép mở thớt này với nội dung thảo luận như sau :

" Làm thế nào để diễn đàn chúng ta có thể phát triển mạnh mẽ hơn nữa?"

Thông qua chủ đề này bản thân tôi, người sáng lập ra diễn đàn này thực sự mong muốn và khao khát đón nhận sự chia sẻ từ chính trái tim kỹ thuật của những người bạn, những người anh, và những người em. Những đóng góp ngày hôm nay của những người anh em là cơ sở để BQT diễn đàn tìm kiếm một hướng đi mới, hướng đi chung của những người làm kỹ thuật ô tô.

Mọi sự đóng góp cho chủ đề này đều được ghi nhận bằng chính lòng biết ơn của bản thân tôi !
Trân trọng cảm ơn !
Nguyễn Thanh Đàm

antrungan

Tài xế O-H
Em nghĩ là diễn đàn hiện tại số lượng thành viên là rất nhiều rồi, giờ cần phát triển về chất lượng bác ạ
_Tổ chức các cuộc thi thường xuyên hơn
_Tạo sàn giao dịch xăng cho a e trao đổi khi có nhu cầu
cần gì phải vậy bác , xăng có để làm gì đâu nếu mình không cần

otocuatoi

Tài xế O-H
ngày nào cung lên đây trao đổi ý kiến. ai cung hỏi, hỏi miết, đến lúc họ làm xong rồi không thấy ai có câu trả lời là làm những gì hết. bất mãn với cái dụ này.

ga_auto37

Tài xế O-H
Chẳng muốn gì..chỉ muốn diễn đàn này các đàn anh thâm niên của diễn đàn bớt chút thời gian vào ô hát chỉ vài đường cơ bản cho bài chất lượng hơn..thật ra đọc các bài năm 2012-2013-2014 mà sướng kinh cả người

antrungan

Tài xế O-H
Bởi vậy mình muốn có thể cho, tặng, trao đổi xăng thỏa mái hơn (muốn đổ bao nhiêu lít cho ai thì cho). Mấy cụ nhìu xăng có thể giúp máy cụ it xăng có cơ hội download tài liệu
bác cứ làm một bài đăng những ai cần tài liệu chưa có xăng thì a em có sẽ giúp , e định đăng lâu rồi , xăng với người nhiều thì cũng chỉ để cho đẹp thôi mà

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Chẳng muốn gì..chỉ muốn diễn đàn này các đàn anh thâm niên của diễn đàn bớt chút thời gian vào ô hát chỉ vài đường cơ bản cho bài chất lượng hơn..thật ra đọc các bài năm 2012-2013-2014 mà sướng kinh cả người
Lúc đó đang đói kém mà bác, bây giờ no đủ rồi, nhiều nhu cầu khác

Ặcmin

Giữ xe
Chủ đề này hot mà nhiều cụ hững hờ quá, có nhiều cụ tiện miệng nói rất hổ báo , phải thế lày, phải thế kia, sao đến núc lày không lên tiếng giúp cho diễn đàn phát triển với ạ :((

trongvule07

Tài xế O-H
Kính các cụ,các anh em trên diễn đàn Ô HÁT!

Trong thời điểm hiện nay ngành kỹ thuật và công nghệ ô tô đang là tâm điểm của nhiều sự lựa chọn về nghề nghiệp. Bằng chứng là hàng nằm tỷ lệ "Lao" vào ngành công nghệ ô tô tăng đột biến . Và trên diễn đàn hàng ngày đang đón nhận sự tham gia của các thành viên mới lên đến con số hàng chục.
Trước đây Ô HÁT luôn là nơi chia sẻ và giao lưu cho hầu hết các anh em đam mê, theo đuổi và học hỏi ngành kỹ thuật công nghệ ô tô. Trải qua hơn 7 năm hình thành, xây dựng và phát triển đến nay diễn đàn đang quy tụ được hàng ngàn người làm kỹ thuật ô tô trên cả nước. Với mong muốn được gắn kết nhiều hơn và tìm kiếm một hướng đi mới cho diễn đàn để diễn đàn có thể đi chung với sứ mệnh vốn có của nó. Tôi xin phép mở thớt này với nội dung thảo luận như sau :

" Làm thế nào để diễn đàn chúng ta có thể phát triển mạnh mẽ hơn nữa?"

Thông qua chủ đề này bản thân tôi, người sáng lập ra diễn đàn này thực sự mong muốn và khao khát đón nhận sự chia sẻ từ chính trái tim kỹ thuật của những người bạn, những người anh, và những người em. Những đóng góp ngày hôm nay của những người anh em là cơ sở để BQT diễn đàn tìm kiếm một hướng đi mới, hướng đi chung của những người làm kỹ thuật ô tô.

Mọi sự đóng góp cho chủ đề này đều được ghi nhận bằng chính lòng biết ơn của bản thân tôi !
Trân trọng cảm ơn !
Nguyễn Thanh Đàm
View attachment 47741
Mong được giao lưu học hỏi.

Petrolimex-vn

Tài xế O-H
Làm thế nào để Ô HÁT phát triển mạnh mẽ !
Không biết phải trả nhời thế nào khi mà Ô Hát đi được chặng đường 7 năm với bao thăng trầm của thời gian." OTO-HUI được thành lập vào ngày 20/05/2009 là một cộng đồng kết nối hàng ngàn trái tim có chung một dòng máu đam mê kỹ thuật ô tô , xe máy và máy công trình trên toàn lãnh thổ Việt Nam ! Nhắc đến OTO-HUI là nhắc đến một ngôi nhà chung, với những người anh em đầy tình đoàn kết , đầy tính nhân văn , đầy sự nhiệt huyết sẵn sàng cống hiến và chia sẻ hết mình nhằm hoàn thành ước mơ tạo lập nên một cộng đồng kỹ thuật ô tô , xe máy và máy công trình Việt Nam". Tôi không biết khi lập ra một trang mạng khó khăn thế nào, mà hơn nữa đây lại là trang kỹ thuật hội tụ tất cả những anh em trên mọi miền Tổ quốc Việt Nam, càng không thể tưởng tượng nổi Ban quản trị phải gồng gánh như thế nào với bộ máy trong suốt ngần ấy năm như thế. Tôi cũng đã tìm hiểu Ô Hát phát triển như thế nào, thay bao nhiêu cái "áo", đổi bao nhiêu lần giao diện. Lúc đầu tôi có nghe truyền tay nhau lên "ô tô hui " tìm tài liệu đi, hay lăm à. Nhưng lúc đó chỉ hình dung trong đầu suy nghĩ là tìm tài liệu để giải quyết việc cấp bách trước thôi mọi chuyện tính sau. Rồi tò mò, đọc được vài dòng của cụ Đàm, @hyundai , @Già Làng O-H , @ vv, thấy xưng với nhau bằng "cụ"," bác" , "nhà cháu"... ôi là thế lào nhỉ. Quái gì thế. Rồi dần tìm hiểu thông qua tài khoản của người bạn @anmapu1 lúc đấy mới quan tâm tìm hiểu rồi dần "mê".
Bảy năm một chặng đường quả là gian lao cùng biết bao sự cống hiến của những dòng máu kỹ thuật. ( trên OH gọi là anh em, nhưng em chưa biết mặt mấy anh mấy chú trong rum nên không dám xưng) Ngày nay OH là nơi giao lưu học hỏi của 201,136 người thợ, kỹ sư trên khắp mọi miền Tổ quốc, thiết nghĩ diễn đàn chúng ta đã lớn mạnh cần phải phát huy hơn nữa trong thời gian tới. Trước đến giờ diễn đàn có những ưu thế gì chúng ta nên phất huy, còn mặt tiêu cực phải loại bỏ dần. Tích cực như là: có tổ chức Offline thường niên, giao lưu, mở những cuộc thi trắc nghiệm kiến thức, vô lăng vàng , hội thảo... Tiêu cực cũng nhiều không kém: vẫn còn nhiều trường hợp tài xế mới không chịu đọc kỹ hướng dẫn trước khi sữ dụng.(http://www.oto-hui.com/threads/quy-dinh-moi-ve-viec-bai-viet-thao-luan-tren-o-h.82272/;
Sự kiện Chấp hành luật giao thông để nhận 200 lít xăng...), vẫn còn tình trạng lạng lách, ban quản trị ban hỗ trợ làm việc không xuể, chủ đề bình luận không đúng câu lai nhiều, quảng cáo không đúng chuyên mục..
Qua đây mong ban quản trị "nhiệt tình" hơn nửa trong việc quản lý , "mót" "smod" giúp đỡ các bạn mới vào nghiêm chỉnh chấp hành hơn. Nên có những chủ đề nói về tình hình phát triển của OH, đứng ở đâu trong các diễn đàn của VIệt Nam, các tài liệu phần mềm được đưa lên như thế nào, có mục quảng cáo nên tắt bớt, như sự kiện Offline ngày 25/9/2016 ...
Có một vài lời với diễn đàn, mong đóng góp cho OH phát triển hơn nữa, vươn ra tầm thế giới, và nơi dừng chân của những người "anh em "kỹ thuật trên khắp mọi miền Tổ quốc.
bicycle ohbicycle ohbicycle ohbicycle oh
chúng ta cùngDGDG

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Em mong diễn đàn có phần video chia sẽ sữa chữa thực tế pan bệnh khó và cách sử dụng tài liệu tiếng anh.Em đòi hỏi vậy có khả thi ko ạ?
- Phần video, chắc khó đấy.
- Về việc sử dụng tài liệu tiếng Anh, thì bác cho hỏi, bác có đọc được tài liệu viết bằng tiếng Anh không?

Lucky_boy

Tài xế O-H
Thúc đẩy việc mua bán các sản phẩm mới và thương mại ô tô mạnh mẽ hơn nữa cho diễn đàn thêm sôi động ạ... Mong ban quản trị xem xét... E cảm ơn!!!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên