Làm gì khi đối thủ phá giá để cạnh tranh ?

L
Bình luận: 23Lượt xem: 5,433

linhautonet

Tài xế O-H
Mình làm trong lĩnh vực cung cấp dịch vụ sửa chữa, bảo dưỡng ô tô tải. Hiện nay Chỉnh đang gặp bài toán rất khó khăn khi đối thủ cạnh tranh về giá với ý định chiếm khách hàng của Garage mình. Ví dụ: Khi bên Chỉnh báo giá đại trùng tu cabin xe tai nạn với giá 22 triệu thì bên kia chỉ báo 8 triệu. Điều trớ trêu là người bên Garage đối thủ lại chính là thợ cũ của bên Chỉnh đã sa thải thời gian trước. Chỉnh rất mong nhận được sự tư vấn của các anh chị. Xin chân thành cảm ơn!

mrchon

Tài xế O-H
Đây là phá giá để cạnh tranh! Nhưng quan trọng với số tiền 8 triệu đó, khách hàng họ có hài lòng với chất lượng mà gara đối thủ của cụ mang lại không!?. Theo e nghĩ, cạnh tranh như thế phá vỡ quy luật thị trường. Anh không thể vì lợi ích cá nhân làm ảnh hưởng nghiêm trọng tới cả một tổ chức làm ăn lớn của người ta. Nhưng e thấy chênh lệch giá cả có gì đó bất thường.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Đây là phá giá để cạnh tranh! Nhưng quan trọng với số tiền 8 triệu đó, khách hàng họ có hài lòng với chất lượng mà gara đối thủ của cụ mang lại không!?. Theo e nghĩ, cạnh tranh như thế phá vỡ quy luật thị trường. Anh không thể vì lợi ích cá nhân làm ảnh hưởng nghiêm trọng tới cả một tổ chức làm ăn lớn của người ta. Nhưng e thấy chênh lệch giá cả có gì đó bất thường.
Anh cứ có thể đấy, sao lại không thể nhỉ

fortunerv

Tài xế O-H
Nếu bạn đã có uy tín thì chẳng có j phải sợ, giá như vậy làm sao ngon được, xe nó có trụ được mấy đỏ, hay khi có khách lại chặt chém lúc khác để bù lỗ, Lái xe và chủ xe giờ họ cũng có nghề lắm ko dễ lừa nên bạn yên tâm.

AirenNgan

Tài xế O-H
Bác hãy cho KH biết sự chênh lệch như vậy vì nguyên nhân gì, Kh sẽ được những gì khi chi trả phí như vậy. Sự an toàn của 1 chiếc xe được sửa chữa và thay thế những phụ tùng tốt, luôn đi đôi với chi phí và ngược lại.

quocdat_pl89

Tài xế O-H
Cho bác ấy hướng xử lý đi các bác.Theo e thì bác nên kiên định,mình cứ phải đảm bảo cái chất lượng dịch vụ tốt của mình,nhất quyết bác ko đc dìm giá.Còn nếu khách sang bên kia làm thì cứ để họ trải nghiệm

ducthuc200

Tài xế O-H
quy luật tự nhiên rồi,ấm ức cũng không giải quyết được gì,làm mạnh quá thì dính pháp luật,với thời đại bây giờ thì những chuyện này là nhiều,tốt nhất bác nên tìm cách khác giữ lấy khách,

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên