Làm chắn bùn cho xe 1 phuộc sau, có két nước.

NoKhangtrang
Bình luận: 7Lượt xem: 7,089

NoKhangtrang

Tài xế O-H
Thấy có cái này nhìn cũng hiệu quả shared cho các bác nè

theanh_79

Tài xế O-H
Tốt ,bạn sáng tạo
Việc che chắn cho phuộc monoshok thì đã nhận được sự quan tâm của aem . Tùy theo từng loại,ko cứ là 1 gắp mà kể cả xe 2 gắp mà NSX không thiết kế cho DÈ CON thì cùng phải chế cháo nếu không muốn nhanh phải thay thế cây phuộc. Chưa kể bùn bắn vào khe gắp kẹt khung rồi hệ thống ắc quy dây điện...v...v..tùy theo từng loại xe
Đơn cử là tấm mica để gắn cho xe Ex135. Có những xe thì có thể dùng carte liền dè con...

NoKhangtrang

Tài xế O-H
Tốt ,bạn sáng tạo
Việc che chắn cho phuộc monoshok thì đã nhận được sự quan tâm của aem . Tùy theo từng loại,ko cứ là 1 gắp mà kể cả xe 2 gắp mà NSX không thiết kế cho DÈ CON thì cùng phải chế cháo nếu không muốn nhanh phải thay thế cây phuộc. Chưa kể bùn bắn vào khe gắp kẹt khung rồi hệ thống ắc quy dây điện...v...v..tùy theo từng loại xe
Đơn cử là tấm mica để gắn cho xe Ex135. Có những xe thì có thể dùng carte liền dè con...
Mình thấy dè con vẫn có xác suất văng cát vào phuộc phải k bác

theanh_79

Tài xế O-H
Còn đây là cách đơn giản hơn,gắn 1 tấm mica che hốc gầm xe. Mục đích giúp chắn bùn NHƯNG quan trọng nhất là ko che kín những đồ chơi ( nếu có). Chỉ cần gắn lên gầm xe
Tuy nhiên cách này chỉ phù hợp với xe ít đi lại,dành cho xe đi cafe là chính bởi hiểu quả không mang lại nhiều
images (2).jpg

NoKhangtrang

Tài xế O-H
Không bạn ạ,dè con che chắn được 70-80% lượng bung đất văng lên . 20% là phần đỉnh bánh xe thôi. Đây này,đa số hay tích hợp với carte / chắn xích View attachment 59201
Lấy thêm hình của gắp chữ V để bạn hình dungView attachment 59200
Còn đây là cách đơn giản hơn,gắn 1 tấm mica che hốc gầm xe. Mục đích giúp chắn bùn NHƯNG quan trọng nhất là ko che kín những đồ chơi ( nếu có). Chỉ cần gắn lên gầm xe
Tuy nhiên cách này chỉ phù hợp với xe ít đi lại,dành cho xe đi cafe là chính bởi hiểu quả không mang lại nhiềuView attachment 59202 View attachment 59203
Cám ơn bác đã nhiệt tình giải thích nhe.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên