Komatsu200-6 e cắm nhầm giắc điện ở 2 chuột bơm.

C
Bình luận: 15Lượt xem: 1,837

Cuaragao

Tài xế O-H
cắm nhầm lẫn thì máy sẽ chậm không được thoát máy lm bí tay có máy còn lịm tải
Khởi bẩm cụ là e vừa làm con máy đấy rút rắc điện con van dưới thỳ không báo lỗi mà máy cứ khi đụng tay trang ga bé thao tác nhanh nó rất nhanh nhưng chết máy cả kể ga to cũng vậy mà cắt xích thỳ không được cũng bị chết máy luôn mà bên điện e không biết mong cụ nói rõ hơn ạ

NgoHoangHa

Tài xế O-H
Khởi bẩm cụ là e vừa làm con máy đấy rút rắc điện con van dưới thỳ không báo lỗi mà máy cứ khi đụng tay trang ga bé thao tác nhanh nó rất nhanh nhưng chết máy cả kể ga to cũng vậy mà cắt xích thỳ không được cũng bị chết máy luôn mà bên điện e không biết mong cụ nói rõ hơn ạ[/QUO
con van điện bên dưới là con van PC EPC rút rắc điện sẽ báo e02 còn con trên là van LS EPC rút rắc sẽ không báo lỗi máy của cụ cắm nhầm rắc điện rồi còn thời gian thì sau sẽ giải thích taik sao lại lịm

anhhoang67537

Tài xế O-H
Thế cụ không rút thì máy làm việc thế nào ạ.
Cụ rút van điện pc ra nhanh va ngột tải là phải thôi. Còn vấn đề lỗi e02 không báo thì cụ tìm có bài nói về vấn đề này rồi đấy.
Khởi bẩm cụ là e vừa làm con máy đấy rút rắc điện con van dưới thỳ không báo lỗi mà máy cứ khi đụng tay trang ga bé thao tác nhanh nó rất nhanh nhưng chết máy cả kể ga to cũng vậy mà cắt xích thỳ không được cũng bị chết máy luôn mà bên điện e không biết mong cụ nói rõ hơn ạ

LBTai

Tài xế O-H
e xin có ý kiến ạ! hôm trước e cũng bị con như vậy, rút điện 1 con ra là bị liệm tải ngay.cuối cùng e rút 2 cái ra thì máy ào ào ranti chuyển hướng vivu thế là xài luôn. cái này e cũng chưa hiểu tại s lại như vây nữa có cụ nào cao tay giải thích hộ e với!

Cuaragao

Tài xế O-H
Cảm ơn tất cả mọi người e hỏi vậy vì bị thợ điện chơi đểu may có ông anh đi kiểm chứng lại để xác thực hai chuột điện đấu sai rắc lúc sáng thử máy không vấn đề gì ép tải ga bé ok thế đầu giờ chiều thử lại là bị lịm máy các bác xem có acay không đúng là không biết điện khổ vậy

Namdx

Tài xế O-H
đừng trách người ta,hãy tự trách mình còn kém.cái đơn giản nhất còn không biết thì bạn nên học hỏi thêm.không biết đo áp pc từ van điện ra.

anhhoang67537

Tài xế O-H
Cảm ơn tất cả mọi người e hỏi vậy vì bị thợ điện chơi đểu may có ông anh đi kiểm chứng lại để xác thực hai chuột điện đấu sai rắc lúc sáng thử máy không vấn đề gì ép tải ga bé ok thế đầu giờ chiều thử lại là bị lịm máy các bác xem có acay không đúng là không biết điện khổ vậy
Cụ nói cụ rút van dưới ra k báo lỗi, thế sao cụ không rút luôn con trên ra rồi thử xem nó có báo không. Em ngĩ cụ đang đùa ý.

trantrungkien86

Tài xế O-H
bạn cho minh hỏi chut. bạn cam lại máy có hết lịm ko vậy

Phuthuy1234

Tài xế O-H
rút hai cái giắc của hai con solenoid không có nỗi mới lạ đó
E222 short circuit in LS-EPC solenoid system
E223 disconnection in LS-EPC solenoid system
E232 short circuit in PC-EPC solenoid system
E233 disconnection in PC-EPC solenoid system
cụ lên kiểm tra nại xem tại sao không báo nhé

Phuthuy1234

Tài xế O-H
e xin có ý kiến ạ! hôm trước e cũng bị con như vậy, rút điện 1 con ra là bị liệm tải ngay.cuối cùng e rút 2 cái ra thì máy ào ào ranti chuyển hướng vivu thế là xài luôn. cái này e cũng chưa hiểu tại s lại như vây nữa có cụ nào cao tay giải thích hộ e với!
cụ cứ xem ở trong tài liệu có giả thích về vấn đề này mà.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên