Komatsu WA380-7 đang báo lổi như trong hình, không lên ga được

X
Bình luận: 18Lượt xem: 1,724

Đinh Công Văn

Tài xế O-H
bệnh nhân đời khá cao và bệnh khá nặng hiện tại bạn nên gọi thợ chuyên môn đến kiếm tra các thứ liên quan tới hệ thống nhiên liệu đường dầu lọc dầu cảm biến bơm kim để sử lý hết lỗi CA559 và lỗi CA2249 đi đã lỗi CA2554 liên quan đến hệ thống sử lý khí thải thì còn lòng vòng hơn nữa

Allied

Tài xế O-H
Đời cao lại bệnh nặng thế này, bác gọi thợ có tay nghề vào mà kiểm tra, làm linh tinh hok hết bệnh lại ra bệnh khác (tiền mất tật mang).
Bệnh theo mã là hệ thống nhiên liệu, áp suất và khí thải.

xuandai102028

Tài xế O-H
Cảm ơn các cụ đã tư vấn. Để mình gọi hãng xuống chứ từ bữa giờ vật vờ với em nó mà chẳng có kết quả gì. Cụ nào có tài liệu về em này không cho mình xin mấy cái lỗi này là lỗi gì được không ạ.

tung90@

Tài xế O-H
Bác sửa dc trưa cân minh tư vấn miến phí

xuandai102028

Tài xế O-H
Chưa được bác ơi. Gọi hãng thì bảo thay cái bô xã còn gọi thợ thì nói tháo bô rồi dùng phần mềm gì đó bỏ cái hệ thống khí thải gì đó nhưng xếp bên mình chưa duyệt phương án nên xe vẫn đang nằm đấy. Nếu cụ có cách nào không chỉ giúp mình làm theo xem có được không. Xe này thấy nhiều cục điện quá, thật phức tạp. Cảm ơn Bác

ccmhn2017

Tài xế O-H
những lỗi CA428 CA559 CA2249 trên liên quan đến hệ thống nhiên liệu và có nước trong dầu nhiên liệu.cụ thể là trên lọc tách nước.lỗi CA2554 là lỗi cảm biến as khí xả cụ thể là trên cổ xả nó có một cái ty ô sắt bé bằng đầu đũa chủ thớt lần theo cái ty ô bé đó thì sẽ nhìn thấy việc cần làm

Allied

Tài xế O-H
Chưa được bác ơi. Gọi hãng thì bảo thay cái bô xã còn gọi thợ thì nói tháo bô rồi dùng phần mềm gì đó bỏ cái hệ thống khí thải gì đó nhưng xếp bên mình chưa duyệt phương án nên xe vẫn đang nằm đấy. Nếu cụ có cách nào không chỉ giúp mình làm theo xem có được không. Xe này thấy nhiều cục điện quá, thật phức tạp. Cảm ơn Bác
Mấy thằng hãng thì nó chả việc gì đi sửa đâu, cứ lỗi gì nó báo thay cái đó thôi, nó cũng chả phải hãng gốc nữa, chỉ là thương mại của KOM tại VN thôi nên người nó tự tuyển, chưa chắc đã rành việc. Bác cứ tự tin mà làm đê :)

Mctimprove

Tài xế O-H
Cụ mất niềm tin vào hãng đến thế sao? Với mục tiêu là kiếm thật nhiều hoa hồng từ việc bán phụ tùng cho người sử dụng máy, nhưng họ vẫn phải có trách nhiệm đảm bảo khi thay xong máy phải chạy ngon. Thay vào mà ko chạy được thì người sử dụng sẽ ko trả tiền đâu. Nên họ vẫn phải sửa chứ. Còn sửa cách nào là việc của họ. Họ hơn mình ở chỗ có đầy đủ các tài lieeujvaf các tools cần thiết. Còn trình độ và kinh nghiệm thì tùy thôi!

xuandai102028

Tài xế O-H
Do mình cũng chỉ là tay quản lý máy nên khi gặp những sự cố như này rất khó khăn. Với những xe đời cao này thì hiểu biết rất mù mờ nên tự sửa chữa là rất khó mà gọi bên ngoài vào làm nếu không được thì mình cũng chết mà kêu mấy ông hãng thì xếp lại bảo nhiều tiền. Kèo này chắc phải ra đi và tìm một công việc mới thôi.

Mctimprove

Tài xế O-H
Có tư bản nào mà ko bóc lột đâu. Có chủ nào muốn mất tiền sửa máy đâu. Máy hiện đại cũng phải có giá của nó chứ. Ko phải cây nhà lá vườn nào cũng đầy đủ cả. Chủ máy mà muốn thuê người vừa quản lý được, vừa sửa được mọi máy, thì tốt nhất nên trả lương ít nhất gấp đôi đi. Chứ khôn như thế quê e đầy.

LẠC HẬU

Đi xe đạp nên không có bằng lái.
Nhân viên
Cảm ơn các cụ đã tư vấn. Để mình gọi hãng xuống chứ từ bữa giờ vật vờ với em nó mà chẳng có kết quả gì. Cụ nào có tài liệu về em này không cho mình xin mấy cái lỗi này là lỗi gì được không ạ.
Trước hết ta nói về ký hiệu L01 với L03. Komatsu gọi nó là "ACTION LEVEL" (dịch nôm na là cấp độ lỗi); chỉ số càng cao thì bệnh càng nặng!!!.

LẠC HẬU

Đi xe đạp nên không có bằng lái.
Nhân viên
Các lỗi này đều là lỗi động cơ. Động cơ đời mới của máy này có bộ xử lý khí thải nên khá là khó chịu!!!
Tài liệu tặng bạn để tham khảo:

bấm vào đây để tải WA380-7 Shop Manual

Đinh Công Văn

Tài xế O-H
Do mình cũng chỉ là tay quản lý máy nên khi gặp những sự cố như này rất khó khăn. Với những xe đời cao này thì hiểu biết rất mù mờ nên tự sửa chữa là rất khó mà gọi bên ngoài vào làm nếu không được thì mình cũng chết mà kêu mấy ông hãng thì xếp lại bảo nhiều tiền. Kèo này chắc phải ra đi và tìm một công việc mới thôi.
Bác yên tâm chưa có gì ngon mà rẻ cả nhưng đắt mà không ngon thì rất rất nhiều tìm 1 đơn vị vị ngoài bây giờ họ hoàn toàn có thể sử lý những lỗi này hoàn toàn bình thường không nhất thiết cứ phải phụ thuộc vào hãng

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên