KOMATSU PC450-6 nóng lên là ko nổ máy được

nguyentam1234
Bình luận: 29Lượt xem: 3,642

nguyentam1234

Tài xế O-H
Thưa cụ nhà cắm đồng vào và đề thấy áp bơm chính vọt lên áp 100 và em tháo bỏ ruột van tổng ra lắp nguyên vỏ van và đề thì thấy e nó vẫn vậy mong các cụ chỉ giáo cho kẻ ngu rốt như nha cháu đây với ah

dick2311

Tài xế O-H
Thưa cụ nhà cắm đồng vào và đề thấy áp bơm chính vọt lên áp 100 và em tháo bỏ ruột van tổng ra lắp nguyên vỏ van và đề thì thấy e nó vẫn vậy mong các cụ chỉ giáo cho kẻ ngu rốt như nha cháu đây với ah

Cụ tháo cả Van tổng mà áp vẫn lên thì có lẽ cụ tháo chưa đúng.

quanghung3010

Tài xế O-H
e không biết thế này có đúng ko? khi nóng thì bao giờ cũng khó đề hơn máy nguôi.
1.bác kiểm tra bình điện và dây mát từ hệ thống vào động cơ xem
2.bác kiểm tra lại củ đề xem
3.khi nào nóng bác thử dội 1 gầu nước vào bơm cao áp xem có đề được ko.nếu đề được đi cân bơm là xong nó bị bó pittong bơm
4. nếu ko được thi gọi thợ thủy lực kiểm tra áp treo xem thế nào

taisaolaithe

Tài xế O-H
Em gặp mấy trường hợp
Bơm cao áp nóng lên lọt dầu làm xô nước dội vào là đề được
Ống giảm thanh nằm trên củ đề, lâu ko bảo dưỡng nằm ngay ống xả nên nóng không đề được lại để nguội hoặc xô nước là xong
Xuppap chỉnh xít quá.

Công Tý

Tài xế O-H
Lại là cụ. Thưa cụ là máy nóng lên không đề được thì có vài nguyên nhân.đầu tiên cho nhà cháu hỏi là máy cơ hay máy kim điện
Nếu máy cơ thì có thể là bó hoặc kẹt bơm cao áp khi dầu nóng lên .cụ thử giội xô nước xem sao?
Nếu máy điện thì có thể do các cảm biến. Vd như nước nóng quá hộp không cho nổ
Còn về phần thủy lực cụ đo áp không tải xem sao. ! Khoảng ⁴⁰ kg thì phải . Nếu không thì cứ tách bơm ra cho nổ thử

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên