Komatsu PC200-7 nhiều khói nhưng không lịm máy

soanhd
Bình luận: 13Lượt xem: 2,380

soanhd

Tài xế O-H
Chả là e đang sửa con komatsu 200-7,
Hiện tượng e nó khói đen rất nhiều, e đã kiểm tra lọc gió lọc dầu, sâu dầu, cái nào nghi e thay luôn, tubo e Chết e thay mới,
Đã vệ sinh bình dầu diezen, hơi thừa không có, máy không lịm,
Bơm kim con này khỏe mà có điều lạ là đường dầu hồi về quá nhiều, e chưa dám chắc lên chưa dám khẳng định bơm kim cần cao thủ tư vấn

Hoangcoecco

Tài xế O-H
Bác kiểm tra 2 con van điện từ ở bơm tổng nhé. Máy nhà tôi từng bị một trong 2 con đó là cũng khói như đốt nhà.

soanhd

Tài xế O-H
Bác kiểm tra 2 con van điện từ ở bơm tổng nhé. Máy nhà tôi từng bị một trong 2 con đó là cũng khói như đốt nhà.

View attachment 56135
E kiểm tra rồi, con điện vẫn hoạt động tốt, tháo ra báo lỗi liền à

View attachment 56135
E kiểm tra rồi à, vẫn hoạt động bình thường, tháo ra báo lỗi e02 liền

Thanhcadin

Tài xế O-H
Hiện tượng e nó khói đen rất nhiều, e đã kiểm tra lọc gió lọc dầu, sâu dầu, cái nào nghi e thay luôn, tubo e Chết e thay mới,
Bơm kim con này khỏe mà có điều lạ là đường dầu hồi về quá nhiều, e chưa dám chắc lên chưa dám khẳng định bơm kim cần cao thủ tư vấn
Ga lên 1800 v ko tải có khói ko cụ

anhhoang67537

Tài xế O-H
Bác cắm cá đồng hồ 100kg vào chân PM khi lam viec xem kim nó nhảy múa như con điên không nhé. Nếu nó cứ xuống mà không lên thì bác kiệm tra lại từ trên xuống dưới.
Pc-epc khi chưa làm việc =30kg, làm việc nó thay đổi nhịp nhàng theo tải
Ls-epc khi chưa làm việc =30kg, làm việc nó nhảy 1 phát về 0.
Còn không thì bác cắm đồng hồ đo điện trở xem nó bn

AuHuuLoc

Tài xế O-H
Nếu dầu hồi về nhiều bác kiểm tra bu lông dầu trả xem viên bi còn hay không, hoặc lò xo gãy ko nén đủ lực lên viên bi. Model máy là gì vậy bác. Lòng xi lanh bao nhiêu. Nếu cần hỗ trợ về bơm béc cứ pm em nhé!

PHUONGEM36

Tài xế O-H
Bạn kiểm tra động cơ đi. máy không lịm tải chứng tỏ van điện bơm bạn đang làm việc đúng chức năng

Tien95

Tài xế O-H
Bạn kiểm tra động cơ đi. máy không lịm tải chứng tỏ van điện bơm bạn đang làm việc đúng chức năng
Cụ cho nhà e hỏi nếu rút giắc điện pc-epc và ls-epc mà máy k báo lỗi E02 là bị sao nhỉ . E đang gặp 1 e như thế mà chưa tìm ra câu trả lời

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên