komasu pc50-2 nhớt không lên được dàn cò!

T
Bình luận: 21Lượt xem: 2,270

Trung8286

Tài xế O-H
Cái này khả năng phải kiểm tra cả khe hở bạc biên, baliê nêu khe hở hai loại bạc này lớn sẽ làm tụt áp suất của bơm nhớt dẫn đến không đủ áp lên dàn cò

tepannhien

Tài xế O-H
Cái này khả năng phải kiểm tra cả khe hở bạc biên, baliê nêu khe hở hai loại bạc này lớn sẽ làm tụt áp suất của bơm nhớt dẫn đến không đủ áp lên dàn cò
e thử thay mới hết rồi nhưng nhớt vẫn k lên. có cách nào khác nữa k giúp e với.

Áp suất dc bao nhiêu kg vậy cụ
dạ áp suất e cho lên 5kg vẫn k lên đc bác. e lấy ống hơi thổi từ dưới lên thì thông lên dàn cò.

ruaxe09

Tài xế O-H
dạ áp suất e cho lên 5kg vẫn k lên đc bác. e lấy ống hơi thổi từ dưới lên thì thông lên dàn cò.
Cho tôi hỏi thêm là bạn lấy hơi nén vào là khi lắp đầy đủ các loại bạc.nói chung là hoàn chỉnh .hay nén kiểu gì,
Nếu lấy hơi mà nén khi lắp hoàn chỉnh mà thấy có khí phun lên dàn cò.xin lỗi nhá( nói phét) ko bao giờ nén lên dc.nếu lên đc bạn cho xin cái video để a e học hỏi
Còn lại thì bạn có thể tăng áp suất bôi trơn lên cao theo ý muốn được mà.trong trường hợp mọi thứ ok mà tăng lên tới 12kg/cm2 mà vẫn ko đc .thì bàn tiếp

các cụ giúp e với. e có con komasu pc50-2. nhớt bơm bt chỉ có điều nhớt k lên được dàn cò mổ. e kt tất cả đường đều thông. van an toàn bt. bơm bt.
Máy KOMATSU PC50FR-2, PC50MR-2, PC50UU-2 hay loại nào? Động cơ 4D84-2 hay 4D88E-2, -3...?
Hỏi mà chẳng đưa ra đích danh loại máy gì, động cơ gì thì các thánh chỉ chém gió được thôi!

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Giờ mọi thứ đều tốt hết rồi mà vẫn không lên giàn cò thì cụ xem lại bạc với trục giàn cò xem có mòn không, chứ chẳng có lý do gì áp lên 5kg mà không lên được giàn cò

tepannhien

Tài xế O-H
e cảm ơn các cụ giúp e. e đã sữa đc rồi. máy e là komatsu pc-50 uu-2.
nhưng ráp vạo lại máy lại nổ tiếng khác. kêu to hơn hồi máy còn rin

LẠC HẬU

Đi xe đạp nên không có bằng lái.
Nhân viên
Máy KOMATSU PC50FR-2, PC50MR-2, PC50UU-2 hay loại nào? Động cơ 4D84-2 hay 4D88E-2, -3...?
Hỏi mà chẳng đưa ra đích danh loại máy gì, động cơ gì thì các thánh chỉ chém gió được thôi!
Cùng là 4D84 chỉ khác nhau có một chữ sau đuôi thôi là "HỆ THỐNG BÔI TRƠN" đã khác nhau nhiều rồi chứ nói gì giữa 4D84 với 4D88.
Vậy nên chưa cần biết động cơ gì mà đã tư vấn thì đúng là "THÁNH" thật!!

4D84 LUB SYS.png

quanghuy123

Tài xế O-H
Em góp ý với cụ chủ một vài ý như thế này:
- Thứ nhất, lần sau đăng bài cụ chủ nhớ viết đầy đủ, đừng viết tắt nữa nha. Nội quy diễn đàn đã cấm viết tắt rồi, bản thân em đọc mà thấy viết tắt là em cũng không được ưng cái bụng lắm.
- Thứ hai, cụ chủ đăng bài nêu rõ ý để mọi người tư vấn thẳng vào vấn đề, tránh chém gió mất thời gian của nhau nha.
Em góp ý đôi lời như vậy, chỉ mong mọi người cùng để ý một chút, xây dựng diễn đàn tốt hơn chứ không có ý gì đâu các cụ bỏ quá cho.

nhockpro

Tài xế O-H
e cảm ơn các cụ giúp e. e đã sữa đc rồi. máy e là komatsu pc-50 uu-2.
nhưng ráp vạo lại máy lại nổ tiếng khác. kêu to hơn hồi máy còn rin
bác cho em hỏi bác sữa kiễu gì với ạh?em cũng bị y hệt như bác luôn,dầu bôi trơn cũng lên bt,chỉ mỗi không lên được giàn cò! em bị hỏng 2 giàn cò rồi,mà vẫn không tìm ra lỗi! thợ cũng bó tay,cũng máy comatsu pc50uu-2

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên