Kinh nghiệm xử lý động cơ Cummins xe nâng Hyundai 25T bị khói trắng

P
Bình luận: 26Lượt xem: 2,127

phankhanh86

Tài xế O-H
Hi Các bác em muốn hỏi KNnghiem xly động cơ Cummins trên xe nâng Hyundai 25T
của em bị Khói trắng mùi dầu, em thay kim béc, cân béc lại trừ khả năng béc đái dầu.
Nhớt động cơ có mùi dầu, e nghi lẫn dầu DO,
Động cơ Cummins xài bơm cao áp em đã đi ktra bơm tất cả ok
E thay toàn bộ oring béc phun mới, miếng đồng kim béc mới
vậy nguyên nhân do đâu.
cảm ơn các bác
Có phải khói trắng mùi dầu do dầu dư ko ạ. cách xly có phải nhờ thợ canh xupap lại không

Thanh_tai816392

Tài xế O-H
Em chưa gặp trường hợp giống bác. Nhưng bác thử coi long đền bét cũ có rớt lại mình không hay. Lắp vào là bị kê lên khói trắng. Tháo chổ cổ hút ra coi có nghẹt hay gió yếu không. Xẳn vệ sinh cb cốt máy, cốt cam coi dơ, mẻ gì không
Chúc bác thành công

Hoangnil123

Tài xế O-H
Khói trắng ở dạng thíu dầu ,bạn xem có báo lổi ,kiểm tra mấy con cảm biến gió ,cảm biến trục Po xem có hỏng hay đứt dây j ko

Hutachohongtabo

Tài xế O-H
Kim cụ thay có 1 cây bị đái béc rồi cụ ơi..!test từng cây cut out xem bị cây nào thay cây đó hết liền . Các cụ đùng có quá tin tưởng bọn phục hồi heo béc

phankhanh86

Tài xế O-H
Kim cụ thay có 1 cây bị đái béc rồi cụ ơi..!test từng cây cut out xem bị cây nào thay cây đó hết liền . Các cụ đùng có quá tin tưởng bọn phục hồi heo béc
e đang mua 4 cây mới hiện tại em chạy 2 cây mới tinh và 4 cây cũ thay kim (đã đi cân lại)
em cũng ngi ngờ nhưng chờ 4 cây béc mới về e cho thay luôn 6 cây mới xem sao.
em hỏi thêm tí sao lúc mở thước thăm nhớt khi máy đang nổ thì nhớt hay văn ra .
có phải cacte lọt hơi hay do bơm nhớt hoạt động nó vậy (mức nhớt em châm ở giữa vạch H-L)

Hutachohongtabo

Tài xế O-H
e đang mua 4 cây mới hiện tại em chạy 2 cây mới tinh và 4 cây cũ thay kim (đã đi cân lại)
em cũng ngi ngờ nhưng chờ 4 cây béc mới về e cho thay luôn 6 cây mới xem sao.
em hỏi thêm tí sao lúc mở thước thăm nhớt khi máy đang nổ thì nhớt hay văn ra .
có phải cacte lọt hơi hay do bơm nhớt hoạt động nó vậy (mức nhớt em châm ở giữa vạch H-L)
Thay béc vào hết là cái chắc nhưng mà hơi bị lãng phí. Vì nó đâu có hõng hết 4 cây còn lại đâu. Máy nó là QSC 8.3 hả cụ . Vấn đề văng nhớt sẽ có các dạng sau cáu hay bị nhất 1 máy bị đổ hơi. Nhung mà cái lọc lổ mủi trên hơi thừa bị tắc nên hơi thoát khoong hết, thứ 2 dầu diezen hoạc nhoét thủy lực lòn qua. Vấn đề này cụ thăm nhớt trước khi nổ máy và sau khi nổ máy là biết liền

phankhanh86

Tài xế O-H
"Vấn đề này cụ thăm nhớt trước khi nổ máy và sau khi nổ máy là biết liền"
e chưa hiểu đoạn này ạ
Cummins QSC 8,7 bác. 194KW..khả năng 1 máy bị đổ hơi.
Dầu lọt qua nhớt chắc nằm ở bơm bánh răng chuyển hả bác
chứ béc em thay oring vs long đền đồng hết rồi

phankhanh86

Tài xế O-H
Báo cáo các bác xe em mới tháo cổ xả kiểm tra phát hiện ra khói máy số 6 đúng cây béc cũ.
e đang tháo béc gửi đi thay kim
tình hình ntn em sẽ cập nhật.
có video mà ko biết úp lên các bác xem ntn

Sontn1989

Tài xế O-H
Dòng kim điện này cắm máy test lỗi vào chứ bác cứ làm mò thì đến bao giờ mới xong

phankhanh86

Tài xế O-H
vâng e biết mà bác..nhưng giờ em không có ai làm dịch vụ ở miền trung bác nào biết gthieu e vơi
.em mang kim đi test và thử ok...nhưng về cắm vào máy vẫn y vậy, ra khói và có nhớt ở cổ xả máy 6.
em kết luận bị hở bạc secmang dầu lên buồn đốt gây khói ...
bác nào có ý kiến khác tư vấn thêm a.
em thay vòi mới và kim đã thử ở máy khác ok , bỏ qua máy 6 thì vẫn ra khói

phankhanh86

Tài xế O-H
Báo cáo các bác bệnh máy em cuối cùng chốt là : máy 6 bị hỏng secmang
gây lên nhớt đốt khói.
em mở cổ xả thì trào nhớt đen ở máy này mà chỉ có 1 máy này ra khói
e cho chạy tạm giờ phương án là thay secmang nhớt của máy này hay phải bổ máy thay nòng luôn các bác

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Báo cáo các bác bệnh máy em cuối cùng chốt là : máy 6 bị hỏng secmang
gây lên nhớt đốt khói.
em mở cổ xả thì trào nhớt đen ở máy này mà chỉ có 1 máy này ra khói
e cho chạy tạm giờ phương án là thay secmang nhớt của máy này hay phải bổ máy thay nòng luôn các bác
Cuối cùng vẫn phải bổ, bác nhỉ
Cảm ơn bác đã phản hồi, chờ mãi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên