Kia sorento lỗi p1188 chết máy

tranhungkm
Bình luận: 12Lượt xem: 2,669

tranhungkm

Tài xế O-H
cần các cụ giúp đỡ gấp .
Em gặp con kia sorento 2008 AT tình trạng đạp ga tầm 2500 v/p là máy chết để 5 phút mới đề lại được
nếu đậu một chỗ thì không sao ga thoải mái.
kiểm tra không thấy rò rỉ nhiên liệu ở đâu lọc nhiên liệu sạch,
trước đó xe đứt xích . em thay xích đặt đúng dấu kt supap ngon lành thông đường dầu vì con này kẹt trục cam ạ
lắp xong xe đề nổ êm dễ nổ .nhưng đi trên đường ga thốc cái chết luôn. nếu rút chìa khóa điện thì tầm hai phút đền lại là nổ nếu cắm chìa khóa on thì phải lâu hơn
Em đang nghi tại bơm, nhưng khổ nỗi trước khi đứt xích không có hiện tượng đó.
em đang bế tắc cần các cụ giúp ạ

hungem

Tài xế O-H
- Nếu bạn nghi ngờ bơm,bạn gắn đồng hồ vào chạy thử xem áp như thế nào nhé
- mã lỗi p1188 bạn cho nguyên văn nội dung mã lỗi lên để anh em dễ hổ trợ bạn nhé . Động cơ dung tích bao nhiêu vậy bạn?

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
cần các cụ giúp đỡ gấp .
Em gặp con kia sorento 2008 AT tình trạng đạp ga tầm 2500 v/p là máy chết để 5 phút mới đề lại được
trước đó xe đứt xích . em thay xích đặt đúng dấu kt supap ngon lành thông đường dầu vì con này kẹt trục cam ạ
lắp xong xe đề nổ êm dễ nổ .nhưng đi trên đường ga thốc cái chết luôn. nếu rút chìa khóa điện thì tầm hai phút đền lại là nổ nếu cắm chìa khóa on thì phải lâu hơn
Máy xăng hả bác ? Nghi bơm thì bác cắm đồng hồ đo áp vào ống nhiên liệu mà kiểm tra ạ.Bơm hay không cũng khó nói ,đến lúc nó chết thì chết thôi.Hôm trước em làm đại tu con Innova ,lắp máy lên tự nhiên cái bơm xăng và 1 bobin lăn quay ra chết.Xăng lửa mà không sao thì thử rút giắc van OCV nhé.

tranhungkm

Tài xế O-H
Máy xăng hả bác ? Nghi bơm thì bác cắm đồng hồ đo áp vào ống nhiên liệu mà kiểm tra ạ.Bơm hay không cũng khó nói ,đến lúc nó chết thì chết thôi.Hôm trước em làm đại tu con Innova ,lắp máy lên tự nhiên cái bơm xăng và 1 bobin lăn quay ra chết.Xăng lửa mà không sao thì thử rút giắc van OCV nhé.
Máy dầu cụ à
Em dự là khi đứt xích xích bị dồn về phía góc bơm gây va đập lớn tại vị trí bơm tăng áp dẫn đến bị chấn động làm hư một bộ phận nào trong bơm em đang nghi con van áp xuất trên bơm nhưng ko có dk kiểm tra.

ntpsang17061993

Tài xế O-H
với một số trường hợp miệu tả của bác thì khả năng cao là áp suất nhiên liệu của bác đang thấp dẫn đến tình trạng không đủ để cháy khi ở tốc độ cao, nguyên nhân dẫn đến tình trạng này có thể do mã lỗi mà bác đang đăng lên là
P1188 Rail pressure regulator valve.
Vậy nguyên nhân dẫn đến tình trạng xảy ra mã lỗi
1 - Hệ thống cung cấp nhiên liệu phía thấp áp ( bơm tiếp vận ở thùng xăng, nghẹt lọc, hoặc rò gỉ nhiên liệu) ==> khả năng thấp do đút xích ( kiểm tra sau)
2 - Bơm cao áp đang có vấn đề về cơ khí hoặc điện tử ==> dùng thiết bị chẩn đoán xem dữ liệu của cảm biến gửi về
3 - Bộ điều áp trên ống rail
Chúc bác chinh phục được em nó --- Có gì báo cho e biết vs nhé

tranhungkm

Tài xế O-H
Dưới em ko co đủ dk để sử lý cũng như kt vì rất mất tg để đi từng bộ phận.ma chủ xe lại ở hà nội nên tư vấn khách lên tuyến trên . Các cụ nào ở hà nội làm con 98k đấy thì thông báo cho em bit vơi.

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
cần các cụ giúp đỡ gấp .
Bác đã thay thử van Rail pressure regulator valve chưa .Thử thì sác định được bệnh ngay .

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên