Kia Sorento 2011 cần trợ giúp

NgocDuy979
Bình luận: 29Lượt xem: 3,680

truongbg

Tài xế O-H
Van thay mới, va bộ nhông cam thông minh thay mới, lỗi này xem tài liệu không nói j đến hộp động cớ. và thực tến đã kiểm tra tín hiệu điều khiển hộp vẫn điều khiển.
thay cam biến thiên chưa . và xem cảm biến cam có đúng vị trí trục cam ko . quan trọng là sử lý hết lỗi cam đã xong tính tiếp.

dinh_hung

Tài xế O-H
có khi nào nó hỏng cái chốt này ko cụ

Leloi89

Tài xế O-H
Tình hình em có con xe KIA sorento 2011 máy 2.4 máy xăng, hiện tượng vào xưởng em bij như sau.Đi uyển xe ga lên từ thì đi được còn mà muốn đi nhanh hay vượt là xe ngẹt nghẹt không bốc, số ỳ không chuyển.
Xe hiện đã làm thay 3 bộ nồi côn (xe số tự đông), thay dầu số, thay lọc dầu số. sau khi thay như vậy xe vẫn không cải thiện, máy báo lỗi P0011 KIA - 'A' Camshaft Position Timing Over-Advanced Or System Performance Bank 1. Và xe lại được các bác thợ báo bổ máy . Bổ máy thì khiểm tra xexcsmang kẹt thay xecsmang, thay 2 quả điều chỉnh cam và vệ sinh xạch xẽ lắp lại, song nổ máy chạy hiện tượng xe vẫn vậy, và vẫn báo lỗi p0011. Em đã kiểm tra điện đến con van mở dầu đầy đủ dây tốt, hộp vẫn điều khiển . mà bệnh vẫn vậy em nản quá rồi. Các bác đã gặp tình trạng này chưa cho em xin tý chỉ giáo. Em cảm ơn ạ
Bạn thử kiểm tra con van xem còn sống không, nổ cầm chừng có ổn định ko hoặc thử vệ sinh lại van nếu van còn tốt.

bmw9009

Tài xế O-H
Máy bác làm xong vẫn bị lỗi là đạp ga từ từ thì xe chạy. Và đạp ga đột ngột thì xe giật và không vượt được phải không ạ. Nếu vậy thì tạm thời bác tạm thời bỏ qua cái lỗi cảm biến trục cam ( vì máy vẫn đang nổ ga răng ti tốt). Và kiểm tra lại áp suất nén của buồng đốt. Kiểm tra lại hệ thống nhiên liệu xem sao.

grasssing

Tài xế O-H
Van thay mới, va bộ nhông cam thông minh thay mới, lỗi này xem tài liệu không nói j đến hộp động cớ. và thực tến đã kiểm tra tín hiệu điều khiển hộp vẫn điều khiển.
nó khiên sai thời điểm cũng bị mà. nhưng bạn cứ kiểm tra lại đường dầu đi. mình tin chắc bị đường dầu thôi. lỗi này bao nhiêu xe bị rồi. mình đã làm thành công. xong nhớ báo lại để ae biết nhé

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên