kia cerato cần giúp

Trainhangeo
Bình luận: 31Lượt xem: 2,869

anhmtk

Tài xế O-H
quan trọng là cái lỗ bộ nhớ hộp ấy bác nhỉ. hình như g-scan có chức năng ri sét hộp cho hyundai và kia thì phải. em cũng có lần mò thấy có chức năng đó nhưng chưa thử.
Bác cho em hỏi thăm tí ạ!em không biết là dùng phần mềm chẩn đoán cài trên máy tính sẽ tốt hơn hay dùng máy chẩn đoán sẽ tôt hơn ạ?vì em chưa được dùng cả 2 mà lại không có điều kiện mua cả 2 nên tham khảo trước,mong bác chia sẻ nhiệt tình,nếu có thêm phần ưu và nhược điểm của từng loại thì tốt quá ạ!

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Bác cho em hỏi thăm tí ạ!em không biết là dùng phần mềm chẩn đoán cài trên máy tính sẽ tốt hơn hay dùng máy chẩn đoán sẽ tôt hơn ạ?vì em chưa được dùng cả 2 mà lại không có điều kiện mua cả 2 nên tham khảo trước,mong bác chia sẻ nhiệt tình,nếu có thêm phần ưu và nhược điểm của từng loại thì tốt quá ạ!
Phần mềm dùng trêm máy tính thường nó sẽ chuyên từng hãng. Vì nó dùng cục adapter đấy bác. Mà loại chuyên hãng thì sẽ đi sâu hơn đa năng. Còn chạy nhanh chậm phụ thuộc cấu hình PC.

anhmtk

Tài xế O-H
Phần mềm dùng trêm máy tính thường nó sẽ chuyên từng hãng. Vì nó dùng cục adapte
cảm ơn bác đã dành thời gian trả lời ạ!bác cho em hỏi thăm tí về EDU nhe!em hiểu thế này có đúng không ạ?ECU sẽ nhận tín hiệu phun trực tiếp từ ECU và khuyeech đại dòng điện này lên 80v,110v ..tùy từng dòng xe sau đó gửi trực tiếp đến kim phun,và tùy từng đời xe mà EDU này được lắp rời bên ngoài hoặc được tích hợp bên trong ECU?

hanhthuy1990

Tài xế O-H
cảm ơn bác đã dành thời gian trả lời ạ!bác cho em hỏi thăm tí về EDU nhe!em hiểu thế này có đúng không ạ?ECU sẽ nhận tín hiệu phun trực tiếp từ ECU và khuyeech đại dòng điện này lên 80v,110v ..tùy từng dòng xe sau đó gửi trực tiếp đến kim phun,và tùy từng đời xe mà EDU này được lắp rời bên ngoài hoặc được tích hợp bên trong ECU?
vâng tóm lại cái EDU là bệ khuếch đại kim phun. và đúng như bác hiểu đấy ạ. chỉ thấy toyota là cóEDU và nằm ròi bên ngoài.

ntpsang17061993

Tài xế O-H
bác kiểm tra xem hộp có nguồn 5v không?
Lỗi P605 là mã lỗi khi xảy ra giữa mạng giao tiếp giữa bộ vi xử lý và cảm biến/ bộ chấp hành ==> Kiểm tra giắc nối coi có bị hoen hay lỏng ở đâu k? vệ sinh
Không thì thay hộp thôi cụ.

Để an toàn thì bác kiểm tra mã lỗi P2110 thôi bác nếu không hết thì giải quyết = thay hộp. Xe chạy mà tự động ngắt có khả năng cao cũng do cái hệ thống bươm ga này ra nữa.
Tình hình như nào rồi bác

Trainhangeo

Tài xế O-H
bác kiểm tra xem hộp có nguồn 5v không?
Lỗi P605 là mã lỗi khi xảy ra giữa mạng giao tiếp giữa bộ vi xử lý và cảm biến/ bộ chấp hành ==> Kiểm tra giắc nối coi có bị hoen hay lỏng ở đâu k? vệ sinh
Không thì thay hộp thôi cụ.

Để an toàn thì bác kiểm tra mã lỗi P2110 thôi bác nếu không hết thì giải quyết = thay hộp. Xe chạy mà tự động ngắt có khả năng cao cũng do cái hệ thống bươm ga này ra nữa.
Tình hình như nào rồi bác
vâng cảm ơn bác

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên