kia cerato 2018 báo lỗi p2097 các cụ giúp em phát

N
Bình luận: 14Lượt xem: 3,250

winner

Tài xế O-H
CỤ LÀM ƠN LẦN SAU VIẾT BÀI CHO NÓ RÕ TÍ NHÉ, VIẾT KIỂU NÀY NGƯỜI TA KHÔNG HỖ TRỢ CỤ ĐƯỢC ĐÂU Ạ

Về kiểu bịt mắt bắt dê thì em thấy dòng Kia của Hàn hay báo lỗi này do lỗi nhiên liệu của VN mình k đủ tiêu chuẩn lập trình của xe nước bạn.theo em đc biết thì k xóa đc đèn đó trừ khi cụ phải thay bộ xúc tác 3 thành phần. lỗi trên là lỗi nó báo thiêu nhiên liệu đo được qua bộ xúc tác bằng cảm biến oxy.cụ có thay gì nó vẫn báo thôi ạ.còn để làm triệt để cũng khoai và lằng nhằng.còn cứ để cái đèn check đấy thì cũng khó chịu.vì chả nhỡ may nó lỗi động cơ thật mà mình kệ thì hỏng hết việc
Tham khảo lỗi: https://www.obd-codes.com/p2097

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
kia cerato 2018 báo lỗi p2097 cụ nào gặp rồi giúp em với ạ, em cảm ơn

Hình minh hoạ upload bởi Mod
Bác muốn giúp kiểu gì: đến giải pan thu tiền, cấp tài liệu hay thế nào?
P2097 là cái gì, phải nói ra chứ. Bận bỏ xừ ra, ai mà hầu được
Kiểm tra những gì, kết quả sao thì không nói

Namphamz1

Tài xế O-H
Nói như bác tài giỏi lắm k bằng
Chắc đã hơn ai =)))

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
Bạn vào đây và cần mọi người tư vấn giúp bạn . Ngay cách đặt vẫn đề của bạn đã làm người đọc khó có thể ấn tượng được rồi . Cách đặt vấn đề và nội dung tốt sẽ giúp bạn giải quyết vấn đề nhanh và hiểu quả .Người được là bạn họ tư vấn cho bạn họ được câu nói như vậy của bạn có xứng đáng không . mọi người không khó khăn với bạn nhé .

caibang9x

Tài xế O-H
Chắc đã hơn ai =)))
Người giỏi thường người ta nói ít, hiểu nhiều. Bác đăng lên ghi k rõ pan bệnh ai hầu bác mà hỏi từng câu được. Bác thấy bao nhiêu anh em mỗi lần đăng bài đều chú thích rõ nội dung pan, và công việc đã làm rồi không? Đến cái ảnh pan bệnh còn không có, cũng để mod sửa dùm.
Người ta mới nhắc bác ghi đầy đủ mà cạnh khóe liền, chán.

Cai banh xe

Chắc đã hơn ai =)))
Bác nói có ăn nhập gì đến câu chuyện này không? Hay chỉ vùng vẫy hậm hực không thừa nhận thiếu sót của mình
Tôi chả giỏi, nhất là sửa xe, nhưng tôi hỏi luôn đàng hoàng, rõ ràng, không như cách bác hỏi đâu

Namphamz1

Tài xế O-H
OK tôi đăng thiếu sót r thừa nhận
Nói thật t cũng làm nghề cũng lâu r
Lên t chỉ hỏi ai gặp r thôi
Còn các bước cơ bản
Như vệ sinh …xem data
Thay thử cb nhưng vẫn chưa hết bệnh
T mới hỏi

Cai banh xe

Người giỏi thường người ta nói ít, hiểu nhiều. Bác đăng lên ghi k rõ pan bệnh ai hầu bác mà hỏi từng câu được. Bác thấy bao nhiêu anh em mỗi lần đăng bài đều chú thích rõ nội dung pan, và công việc đã làm rồi không? Đến cái ảnh pan bệnh còn không có, cũng để mod sửa dùm.
Người ta mới nhắc bác ghi đầy đủ mà cạnh khóe liền, chán.
Cạnh khóe là biểu hiện của sự cố chấp, hiếu thắng nhưng yếu đuối

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Bệnh chung của Cerato và Morning. Cách chuẩn nhất là dùng GDS hạ phần mềm xuống 2016, nhưng có thể mất 1 vài chức năng so với 2018, hãng vẫn làm cách này
Morning thì hạ phần mềm xuống đa phần sẽ mất Cruise Control
Cách thứ 2 là gửi hộp cho ae chuyên làm hộp họ Off DTC
Cách thứ 3 là chế con này , nhưng tỉ lệ thành công chỉ 50/50 , xe nào khi báo lỗi mà rung giật thì ko dùng cái này được, xe nào chỉ báo lỗi mà vẫn êm thì được

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên