Kia bongo III cần giúp đỡ

phantom1102
Bình luận: 31Lượt xem: 3,385

phantom1102

Tài xế O-H
Nhờ các bác giúp dỡ em kia bongo 3. Cụ thể nó bị như sau:
nhiệt độ nước báo sai, lái xe không để ý bị thổi gioăng mặt máy. Đã làm lại gioăng, đạt cam chuẩn nhưng bây giờ đề không nổ. Hôm trước em có đưa máy autocom vào quyét thì báo lỗi trục cam và nhiệt độ nước. Em kiểm tra sau đó xóa mã lỗi nhưng vẫn không được. Em rút cảm biến cam ra đề lại sau đó cho máy quyết vào quyets lại thì không hiên lỗi gì.mà đề thì không phun. Thử kim bên ngoài bằng pin điện thoại thì kim vẫn phun
Em chưa làm máy phun dầu bao giờ mong các bác chỉ dùm em với. Ca này em thấy khoai quá

garahungduc

Tài xế O-H
bạn xem data list lúc dề áp suất dầu là bao nhiêu. tốc dộ dộng cơ báo lúc dề là bao nhiêu . nếu áp dầu dưới 170 bar và tốc dộ dộng cơ không có bạn thay con cảm biến trục cam di nhé

hungnguyen012

Tài xế O-H
dạ áp suất dầu đạt 230 bar, điện kim em đo được là 2,54v như thế có được không ạ
2.54v là yếu rồi bác.ko dủ nhất kim dâu .bác thử kim ở ngoài thì áp suất dầu nhỏ nên kim vẫn nhất dc .nhưg dưa lên máy áp suất dầu lớn mà diện về kim yếu thì kim ko hoạt dộng nổi.chắc kim chưa chết dâu .bác kt lại dường dây về hộp ECM có bị dức ko.kt cảm biến trục cam và trục khuỷu ngay bánh dà dó xem có dức dây hay toi rồi ko

hungnguyen012

Tài xế O-H
có bác nào có tài liệu kia bongo này cho em xin với
làm không có tài liệu em bó tay thội
bác tham khảo.
C__Data_Users_DefApps_AppData_INTERNETEXPLORER_Temp_Saved Images_[www_oto-hui_com]7.png

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên