Khi bật mở cửa trên remove có tiếng xì phía dưới gầm xe

keylove123
Bình luận: 10Lượt xem: 1,568

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Mọi người cho em hỏi. Khi bật mở khóa cửa trên remove thì nghe tiếng xì như xì hơi bên dưới phía sau xe. Bộ phận nào của xe đang hoạt động? Và nguyên lý hoạt động của bộ phận đó như thế nào vậy ạ. Em cảm ơn
1/ Xe của bác hay khách khác?
2/ Xe gì? Đời nào?

theanh_79

Tài xế O-H
Cơ chế hoạt động của nó chắc là xylanh khí nén,bạn có cảm nhận hoạt động của cửa khác biệt với trước khi xuất hiện tiếng kêu không? Hay ban đầu đã vậy...
Theo mình thì cơ chế mở cửa bằng remote sẽ kích hoạt bơm khí & xylanh khí đó sẽ tác động đến đóng mở cửa

chu_thodien

Tài xế O-H
Bác ấy chọn tiền tố là BMW/Mini /Rolls Royce, nên em nghĩ có thể là mấy dòng xe sang này chắc :)))

Nhưng thực sự em nghĩ bác ấy cần phải được đọc lại nội quy đăng bài mới thì mới ổn.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Thực ra, cái tâm tìm hiểu của bác ấy chưa đến đủ độ, chỉ là vu vơ mà thôi. Nên bác ấy sẽ không nhận được câu trả lời thỏa đáng. Hơn nữa, có biết cũng chẳng để làm gì cả. Các bác không nên mất thời gian cho chủ đề này
Thái độ, là điều rất quan trọng

chu_thodien

Tài xế O-H
Thực ra, cái tâm tìm hiểu của bác ấy chưa đến đủ độ, chỉ là vu vơ mà thôi. Nên bác ấy sẽ không nhận được câu trả lời thỏa đáng. Hơn nữa, có biết cũng chẳng để làm gì cả. Các bác không nên mất thời gian cho chủ đề này
Thái độ, là điều rất quan trọng
Bác cho em bình luận dạo kiếm tí xăng ạ :v

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên