Khách đưa từ Gara khác qua: Đừng tin tưởng quá vào người khác, hãy tự kiểm tra lại pan bệnh

P
Bình luận: 18Lượt xem: 3,398

Phungnam18

Tài xế O-H
Câu chuyện khách đem xe từ xưởng này, từ thợ nọ, KTV kia nhưng không khỏi pan bệnh rồi đến tay mình. Chắc hẳn không còn xa lạ với chúng ta phải không nào. Tôi hôm nay vừa gặp và rút ra kinh nghiệm: Đừng tin tưởng quá vào người khác, hãy tự kiểm tra lại pan bệnh.

Pan bệnh: Hyundai i10 đời 2015 bị ngập nước, nước vào hộp động cơ.
Sau đó đã tiến hành thay hộp mới tuy nhiên đề được nhưng không nổ được, không có tín hiệu bobin.

Hyundai i10 đời 2015 bị ngập nước không nổ được máy.jpg

Khách tới nói rằng đã có thợ kiểm tra trước đó rồi cầu chì hoàn toàn bình thường. Nói rất chắc nịt (Chắc sợ mình vẫn kiểm tra lại tốn công tốn thời gian mất thêm tiền đây mà).

Mình đã dùng MS906 PRO đọc lỗi kiểm tra thì không có mã lỗi, không có hộp IMMO để cài chìa khóa, xem data động cơ không có dữ liệu về immo.
Từ đó mình suy luận thôi cứ phải kiểm tra đúng quy trình lối tư duy của mình cho chắc.
Tôi tiến hành đến bước kiểm tra lại mạch bobin đánh lửa thì phát hiện bị đứt cầu chì IGN, sau khi thay thế cái là nổ máy bình thường ngon lành!

Không ngờ tưởng bác thợ đồng nghiệp trước thấy "hóc xương" quá nên đẩy cho mình hưởng hết nhưng cuối cùng "game" này dễ!

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Không tin bố con thằng nào hết, nhất là thằng chủ xe

Mctimprove

Tài xế O-H
cốt TRUYỆN, thì có đấy: Chuyện nhảm nhí thì chả biết có thật hay ko. Chuyện thật (Quảng cáo) thì như đùa. Đùa đùa, thật thật lộn cả xèo lên. Túm lại, trừ phía thứ 3 ra (^_^), 2 phía còn lại đâu mới là sự thật? Cụ nào luận hộ ae với. E thì bá cáo các cụ: "E học được 1 bài quảng cáo còn hơn cả Xuân Tóc Cà Bông ::: Cứ đưa thị phi lên ngôi, rồi trong mớ hỗn độn ấy, chả vờ là nạn nhân, tranh thủ tình thương của mọi người". Lê Thẩm Dương mà biết lại cười cho. Buồn thay... là la lá...á...à (PM Quềnh dẫn chứng) ^_^

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
cốt TRUYỆN, thì có đấy: Chuyện nhảm nhí thì chả biết có thật hay ko. Chuyện thật (Quảng cáo) thì như đùa. Đùa đùa, thật thật lộn cả xèo lên. Túm lại, trừ phía thứ 3 ra (^_^), 2 phía còn lại đâu mới là sự thật? Cụ nào luận hộ ae với. E thì bá cáo các cụ: "E học được 1 bài quảng cáo còn hơn cả Xuân Tóc Cà Bông ::: Cứ đưa thị phi lên ngôi, rồi trong mớ hỗn độn ấy, chả vờ là nạn nhân, tranh thủ tình thương của mọi người". Lê Thẩm Dương mà biết lại cười cho. Buồn thay... là la lá...á...à (PM Quềnh dẫn chứng) ^_^
Kệ nó đi bác.
Quan trọng nhất là thông điệp: không tin thằng nào hết; từ xưởng khác mang đến thì chém thẳng tay; đến gặp bác sỹ viện K mà cứ lấy ý kiến chuyên môn từ bác sỹ viện C hoặc bác sỹ mạng ra bàn thì cứ làm, chém và thông báo luôn không chịu trách nhiệm
Tôi toàn thế, và rất thích kiểu khách hàng này

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên