Khắc phục tình trạng bị cháy đèn ??

W
Bình luận: 21Lượt xem: 6,254

winvista

Tài xế O-H
Chào các AE,
Hiện giờ mình đang xài một chiếc Citi 100 (giống Dream). Xem mình lúc đầu đèn hơi tối nên mình đã thay bộ mâm lữa đài loan giá 230K. Sau khi thay xong thì đèn có sáng hơn nhưng khi sử dụng thì lại cháy bòng đèn (12V/35W). Em đã thay hai lần rùi hic hic:7:
Mong AE chỉ cách khắc phục với
Cảm ơn AE nhiu

camelR1

<font color="red">HỘI TRƯỞNG ĐỘC THÂN HỘI</font><i
xe của bác có ắc quy không . nếu không có thì phải gắn vào mới hết . không có ắc quy thì hay bị cháy bóng đèn lắm .

andy design

Tài xế O-H
Đèn tối thui là bệnh chung cua mấy bác Citi100 đó
Nếu thay cả mâm cả chao cho đèn sáng hơn thì bác nên ktra lại bình accu và cái cuc... sac. Vì lúc này điện ra mạnh sạc gốc theo xe không chịu nổi đâu

MyPower

Tài xế O-H
đèn của bác thường xuyên bị cháy thì bác nên kiểm tra điện áp đầu ra của máy phát, thường là do điện áp ra quá lớn thì bóng mới hay cháy. Bác nên thay cả tiết chế. Còn đèn bác bị tối mình có ý kiến như thế này: Bác có thể kiểm tra dây dẫn, có thể dây dẫn kém ôxi hóa, nhất là tại các mối nối. Bác thử thay dây xem . cũng có thể là do chóa đèn của bác không được sáng . hoặc hộp đậy .

lamvnv

Tài xế O-H
đèn của bác thường xuyên bị cháy thì bác nên kiểm tra điện áp đầu ra của máy phát, thường là do điện áp ra quá lớn thì bóng mới hay cháy. Bác nên thay cả tiết chế. Còn đèn bác bị tối mình có ý kiến như thế này: Bác có thể kiểm tra dây dẫn, có thể dây dẫn kém ôxi hóa, nhất là tại các mối nối. Bác thử thay dây xem . cũng có thể là do chóa đèn của bác không được sáng . hoặc hộp đậy .

bác đang xe may ma

Túnxega

Tài xế O-H
Thay sạc mới đi bạn,vì cho điện máy phát cho dù lên 500v:))thì sạc vẫn chỉnh lưu dòng điện 12V cho bạn. Nếu vẫn còn cháy bóng mình chỉ bạn 1 cách:lấy dây xanh của tim pha đấu chung với day trắng của tim cos, như vậy thì 1 dây ta xài 2 tim đèn sẽ hạn chế được tình trang cháy bóng đèn

sdc1412ss

Tài xế O-H
Thay cả bộ , cuộn đèn , sạc chung 1 đời xe thì xe ổn định thôi.
ok em đồng ý với bác.nếu có điều kiện thay nguyên bộ,mâm lửa,volant,sạc,kích của wave alpha,chóa đèn super zin là ok à

@dtddquochuy : muốn lên bóng 55w cần làm lại mâm lửa,đi sạc ati và bình lớn thì mới sang dc vì chạy điện bình.còn đi điện máy mà xài 55w thì cũng như ko,bác nên kiểm tra lại

woisym

Tài xế O-H
Chào bạn Winvista
Bạn chỉ cần đến Đại lý SYM mua cục xe Sanda Boos Thay vô là xong . Nhưng nhớ coi lại sợi dây điện màu vàng chổ Jat xạc có điện không . Và dây xanh lá cây có đủ mass không . nếu không có mass thì bất cứ thay bóng đền gì vô cùng bị đứt hết . Chúc bạn thành công

quangoto4

Tài xế O-H
theo mình đầu tiên bạn rút cục sạc ra nổ máy bật đèn lên coi sáng như thế nào đã.nếu mà sáng quá thì thay cục sạc khác vào.phải kiểm tra từ đầu dây điện.bạn coi 2 dây màu vàng và màu trắng nằm ở duới bủng xe.thử ngay tại vị trí đó là chính sác nhất

otocuatoi

Tài xế O-H
bạn kiểm tra thử mâm diện đó phát ra mấy vôn nếu đúng 12 vôn là đúng vậy xe bạn bị hỏng tiết chế rồi bạn hãy thay tiết chế đi

THANHNGUYENVIET

Tài xế O-H
Cháy đèn thường xuyên là do cục tiết chế đó bác(hay còn gọi là cục sac)
trong cục tiết chế có 4 dây xanh(mát),dây vàng(dây xả điện về mát),dây đỏ (dây từ mâm lửa lên) và dây trang (vào đầu dương accu)
dây đỏ và dây trắng làm nhiệm vụ nắn thành dòng một chiều của dòng điện từ mâm lửa lên.ổn định điện dc 12v
dây vàng và dây xanh có nhiệm vụ xả điện về mát khi dòng điện quá lớn.một đầu dây vàng nối với dây vàng lên bóng đèn.dây này đảm bảo đèn không bị cháy

T

tranthecuong

Khách
co binh accu va sac tot la khong bi chay th no se on ap duoc!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên