Khắc phục remote xe Camry đời 2010 không điều khiển được

hanhthuy1990
Bình luận: 43Lượt xem: 4,142

hanhthuy1990

Tài xế O-H
em làm xe camry 2010 V6 không bấn remote được. đã thay pin mới rồi, bấm nút khóa ở công tắc tài xế vẫn khóa mở bình thường. kiểm tra không có lỗi gì ở phần chống trộm cả. các bác cho em hỏi đến đây kiểm tra như thế nào để biết lỗi do chìa hay do bộ thu hay do bộ chống trộm ạ? xe là nút bấm star-stop.

hanhthuy1990

Tài xế O-H
nó con 2 chia ko cụ ?
xe có đăng ký 2 chìa nhưng 1 cái mất lâu rồi chỉ còn 1 cái nữa. em có chạy vào toyota đà nẵng kiểm tra xem sao nhưng gần 2 tiếng mà cứ hết người này đến người nọ vào rồi hỏi loanh quanh mà chẳng kiểm tra được gì. cũng dùng techtream nhưng hình như mấy ông không đọc được tiếng anh cho lắm thì phải. và rồi cũng về không.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
em làm xe camry 2010 V6 không bấn remote được. đã thay pin mới rồi, bấm nút khóa ở công tắc tài xế vẫn khóa mở bình thường. kiểm tra không có lỗi gì ở phần chống trộm cả. các bác cho em hỏi đến đây kiểm tra như thế nào để biết lỗi do chìa hay do bộ thu hay do bộ chống trộm ạ? xe là nút bấm star-stop.
- Bác bấm khóa thì đèn báo rẽ có nháy không?
- Máy có nổ không?
- Bác bấm cái nút đỏ thì thấy thế nào?

giacvecad

Tài xế O-H
Bác xem có nổ máy được không!? nếu được thì chỉ liên quan đến phần báo động còn phần immobilizer( chống khởi động) là ok! tới đây thì dễ rồi, chỉ cần kiểm tra tín hiệu từ chìa tới bộ nhận tín hiệu thôi! nếu muốn thử thì bác có thể thử cài lại chìa xem sao. lâu lâu cũng có mấy chiếc mà chìa khóa bị ngu, không hiểu gì, phải dạy lại thì nó mới hiểu,hihi! còn nếu mà không nổ máy được thì là chuyện khác à!

hanhthuy1990

Tài xế O-H
- Bác bấm khóa thì đèn báo rẽ có nháy không?
- Máy có nổ không?
- Bác bấm cái nút đỏ thì thấy thế nào?
dạ các nút đều không có tác dụng gì cả cụ ạ. đèn cũng chẳng nháy gì cả. còi cũng chẳng kêu gì. bình thường dí sáy chìa vào tay cầm bên cửa tài thì cửa tự động unlock nhưng giờ cũng chẳng có gì.

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Bác xem có nổ máy được không!? nếu được thì chỉ liên quan đến phần báo động còn phần immobilizer( chống khởi động) là ok! tới đây thì dễ rồi, chỉ cần kiểm tra tín hiệu từ chìa tới bộ nhận tín hiệu thôi! nếu muốn thử thì bác có thể thử cài lại chìa xem sao. lâu lâu cũng có mấy chiếc mà chìa khóa bị ngu, không hiểu gì, phải dạy lại thì nó mới hiểu,hihi! còn nếu mà không nổ máy được thì là chuyện khác à!
Trên em nới xe vẫn nổ bình thường và chạy vào hãng toyota mà bác. nó chỉ mất phần remote thôi. bác cho em cách kiểm tra tín hiệu remote đi bác. vào hãng nó cũng thử cài lại chìa như bacsnois mà không được. trong quá trình cài em thấy mấy ông chả đọc được tiếng anh hết nên cứ gọi người này rồi gọi người kia. chỉ còn mỗi ông quản đốc hay là tổ trưởng gì đó lâu lâu tới nói một câu rồi đi mất. vì em cũng thợ mà đứng xem họ làm nên họ cứ làm kiểu dấu dấu dú dú thấy mắc ghét.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Trên em nới xe vẫn nổ bình thường và chạy vào hãng toyota mà bác. nó chỉ mất phần remote thôi. bác cho em cách kiểm tra tín hiệu remote đi bác. vào hãng nó cũng thử cài lại chìa như bacsnois mà không được. trong quá trình cài em thấy mấy ông chả đọc được tiếng anh hết nên cứ gọi người này rồi gọi người kia. chỉ còn mỗi ông quản đốc hay là tổ trưởng gì đó lâu lâu tới nói một câu rồi đi mất. vì em cũng thợ mà đứng xem họ làm nên họ cứ làm kiểu dấu dấu dú dú thấy mắc ghét.
Khả năng hỏng bộ thu phát rồi

giacvecad

Tài xế O-H
Thế cuối cùng họ báo cho bác thế nào? cài chìa này cài được bằng techstream mà, cài rất đơn giản. Còn cách kiểm tra thì bác phải bám theo tài liệu sữa chửa thôi, chứ em mà ngồi nói thì chắc dông dài và rối tung lên,hihi! với lại liên quan tới các bác thợ ở Đà nẵng, em nghĩ là có vấn đề gì đó nên chưa rõ ràng, chứ nói thật bác em cũng thợ hãng Toyota đây, nhưng chúng em chưa bao giờ nói không hay không có cách giải quyết cho khách hàng an tâm nhất mặc dù lâu lâu cũng điên đầu lắm. Về phần tài liệu sữa chửa nếu bác xem mà chưa thông chổ nào thì có thể cùng nghiên cứu nhé, em cũng thợ thường thôi bác ạ,hihi!

yeukhcom

Tài xế O-H
có cách kiểm tra remote đơn giản là dùng ti vi để ở tần số khoảng 400MHZ hoặc 2.5GHZ rồi bấm nút xem nó kêu píp píp píp không

còn cách nữa là dùng đồng hồ đo điện, đo dòng nếu bấm nút mà dòng điện tăng lên là có thể nó vẫn hoạt động

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên