Két làm mát khí nạp

M
Bình luận: 4Lượt xem: 3,014

ductrongonline

Tài xế O-H
đó chưa chắc đã phải là két làm mát khí - pác thử coi lại đi, vì trên các dòng xe tải khí nạp được lắp bên sườn cabin, còn đằng trước đầu xe nó có két làm mát của máy lạnh đó, đó là theo em biết em nói thế thôi còn sai pác thông cảm

MXDK39

Tài xế O-H
ở đây là em hỏi về két làm mát khí nạp các bác a.Khí nạp sau khi qua tuabin tăng áp đi vào két làm mát khí nạp rồi mới vào buồng đôt. Két làm mát nước, hoặc điều hòa thì em biết rôi. bác nào biết chỉ giáo cho em với

chingnguyen

Tài xế O-H
Hầu hết các xe tải đời mới (từ 2000 trở lên) và môt số xe con như Ford ranger, isuzu Dmax..đều lắp động cơ diesel turbo intercooler. két làm mát khí nạp kích thước tương đưong két nước, thường lắp ở phía trước két nước. trong trường hợp này thì giàn nóng điều hòa thường nằm ngay phía dưới két làm mát khí nạp hoặc chuyển sang bên sườn nếu là xe tải lớn. một số trường hợp két làm mát khí nạp được lắp ngay dưới nắp capo, phí trên mặt máy.
Tác dụng của bộ làm mát khí nạp này đương nhiên để làm mát khí nạp nhằm tăng mật độ của không khí trước khi nạp vào xilanh. bởi vì không khí sau khi được tuabin tăng áp nén lên áp xuất từ 0.12-0.15Mpa có nhiệt độ trên dưới 100 độ C cơ. vậy nên người ta thiết kế bộ làm mát khí nạp nhằm tăng khối lượng khí nạp vào xi lanh> tăng công suất động cơ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên