Innova nổ rung,lên ga buông ga là chết máy.

H
Bình luận: 32Lượt xem: 6,415

hondaaacu

Tài xế O-H
Chào các bác OH.hnay cty e có chiếc innova số sàn.xe do thợ cả làm.tình hình bệnh của e nó thế này.xe có tình trạng nổ máy rung,ga cứ lên xuống từ 400->600v/ph.xe đã đi nhiều chỗ nay đến cty e.đã xúc béc,đổi 4mobin,nguyên cụm họng ga,cảm biến gió.bugi mới còn tốt.nhưng vẫn tình trạng cũ.

e nghe ở ống bô xả thì lụp bụp,giống bỏ máy,sau khi thử từng cái mobin và đỗi thì thấy tốt hơn.máy k rug nữa nhưng lâu lâu vẫn thấy khựng máy 1 cái,nhưng tiếng khựng rất nhẹ(xác định 1 lỗi do mobin) sau đó bệnh tiếp theo.ga lên thoải mái rất ngọt,ga lanty êm nha các bác,đạp ga thì rất ngọt.nhưng cứ buông chân ga ra máy rung nhẹ rồi chết máy.

tét máy thì k kết nối được với động cơ,abs thì kết nối bình thường.mong các bác giúp đỡ ạh.

hathele

Tài xế O-H
Bác tháo van isc ra rua sach bang chai dung dich lam sach thu xem sao
bác ơi ga điện tử và chân ga điện tử thì làm gì có van isc được
mà bác hondaaacu ơi con innoval mà bác noi sản xuất năm bao nhiêu vậy bác. bác đã kiểm tra lọc xăng, bơm xăng, và van điều áp chưa ạ.
chúc bác thành công

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
NẾU ga lên thoải mái và trên đường đi bốc như thường thì phần xăng có thể bỏ qua được rồi. giật như vậy là do điện. máy của bác sử dụng máy gì mà không vào được động cơ vậy ah? toyota là dòng dễ vào nhất rồi mà,cái này cần kiểm tra vì như vậy là nó đang không bình thường rồi.theo em bác nên vệ sinh chân giắc hộp,chân cảm biến bàn đạp ga và kiểm tra sự kết nối giữa ECU với máy chuẩn đoán trước ah.

oto16ahn

Tài xế O-H
Cụ cứ chuẩn đoán chính xác 4 cái mobin đi.hiện tượng này em đã gặp 1 lần,sơ xẩy k kiểm tra bobin kĩ.thay bobin mới cai ngon ngay.

phalaidat

Tài xế O-H
Em nghi có thể tín hiệu ra đầu nối kiểm tra bị mất hoặc tín hiệu bị đứt lên không kết nối đuợc
Nếu là xe sản suất năm 2010 khi.tháo ắc quy hoặc họng ga bác phải cài đặt lại tóc độ càm chừng thì buông ga mới không chết máy
Mà xe bác khi bị đèn check có sáng không

atoyot2.0

Tài xế O-H
Chào các bác OH.hnay cty e có chiếc innova số sàn.xe do thợ cả làm.tình hình bệnh của e nó thế này.xe có tình trạng nổ máy rung,ga cứ lên xuống từ 400->600v/ph.xe đã đi nhiều chỗ nay đến cty e.đã xúc béc,đổi 4mobin,nguyên cụm họng ga,cảm biến gió.bugi mới còn tốt.nhưng vẫn tình trạng cũ.e nghe ở ống bô xả thì lụp bụp,giống bỏ máy,sau khi thử từng cái mobin và đỗi thì thấy tốt hơn.máy k rug nữa nhưng lâu lâu vẫn thấy khựng máy 1 cái,nhưng tiếng khựng rất nhẹ(xác định 1 lỗi do mobin)sau đó bệnh tiếp theo.ga lên thoải mái rất ngọt,ga lanty êm nha các bác,đạp ga thì rất ngọt.nhưng cứ buông chân ga ra máy rung nhẹ rồi chết máy.tét máy thì k kết nối được với động cơ,abs thì kết nối bình thường.mong các bác giúp đỡ ạh.

bác tìm cách kết nối máy chuẩn đoán đi đã nhé bác thử đổi ECU khác xem sao

hondaaacu

Tài xế O-H
Cảm ơn các bác đã nhiệt tình giúp đỡ.hnay bác thợ cả đã cho đổi hộp ecu,nhưng tình hình vẫn như cũ,lên ga buông ga là máy rung giữ dội xong tắt máy.e dùng vedisII.e k biết cách đo kiểm nguồn tới giắc chẩn đoán,các bác giúp e đi ạh,nay nhờ người in sơ đổ mà sơ đồ bị lỗi.

vancuong

Tài xế O-H
Bạn nên kiềm tra cảm biến oxy và bầu bô xả.cách dơn giản nhất mình chỉ bạn nè.Tai minh gặp qua rồi.
* bạn thao ống bô ra ngoài va rút giắc cảm biến oxy ra, rồi ban no may lại coi sao.
* nếu hỏng hết nữa thi bạn nên bao giá làm may luôn.co 3 dến 400000km là dại tu máy được rồi bạn.

chúc bạn thành công.

hondaaacu

Tài xế O-H
đo điện chân giắc chẩn đoán thì có đầy đủ.chân 16 12v,chân 4,5 cũng ok 0.6om,chân 5,7 ok.hộp thì cũng ok luôn các bác ạh.e đo theo tài liệu của toyota.mượn dc quyển sách.nhưng cuối cùng bệnh xong thì chẳng liên quan ji đến những chuyện ấy.cũng như bài của bác bungati ngày trước e đọc,.các bác đoán xem bị ji ạh.bây giờ xe ngon lành rồi ạh.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên