Innova đề máy có tiếng kêu, giật và không đều gas mong các bác chỉ giáo

H
Bình luận: 34Lượt xem: 7,009

Huyhoa2404

Tài xế O-H
Chào các bác cao thủ. Các bác có thể chỉ cho em một hướng đi chính xác được không ạh.xe em nhận vào tình trạng thế này..để lâu đề lần đầu là có tiếng kêu rọc rọc trong máy khoản 4-6 là êm lại bình thường. E đã làm một số công việc như sau.
Thay xích cam.tăng đơ cam.nhông cam xã nhong cam hút . Thay 3 con mucxo cò .bợ tỳ xích cam thì thợ trước đã thay.nhớt lên dàn cò mạnh(e cho máy nổ k đậy nấp cò.)
Xe này chủ xe mới làm máy ở đâu e k biết nhưng lúc e nhận xe là nổ máy lần đầu tiếng keu đó rất mạnh và kéo dài 5 phút mới êm được xe chạy bị giật và k đều gas.
Sau khi thay mấy món đó tình trạng xe có khá hơn nhưng tiếng kêu vẫn còn nhưng k kéo dài.các bác có cao kiến gì k chỉ giáo e cho nó hết kêu với ạh

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
chào các bác cao thủ. Các bác có thể chỉ cho em một hướng đi chính xác được không ạh.xe em nhận vào tình trạng thế này..để lâu đề lần đầu là có tiếng kêu rọc rọc trong máy khoản 4-6 là êm lại bình thường. E đã làm một số công việc như sau.
Thay xích cam.tăng đơ cam.nhông cam xã nhong cam hút . Thay 3 con mucxo cò .bợ tỳ xích cam thì thợ trước đã thay.nhớt lên dàn cò mạnh(e cho máy nổ k đậy nấp cò.)
Xe này chủ xe mới làm máy ở đâu e k biết nhưng lúc e nhận xe là nổ máy lần đầu tiếng keu đó rất mạnh và kéo dài 5 phút mới êm được xe chạy bị giật và k đều gas.
Sau khi thay mấy món đó tình trạng xe có khá hơn nhưng tiếng kêu vẫn còn nhưng k kéo dài.các bác có cao kiến gì k chỉ giáo e cho nó hết kêu với ạh
Thay nguyên cái trục cam bác ạ

theanhktv

Tài xế O-H
theo như bác mô tả thì xe của bác bị e con đội thủy lực do hai nguyên nhân
thứ 1: là do bơm dầu không dữ được áp khi tắt máy áp dầu bị tụt dẫn đến khi đề dầu chưa lên ngay dẫn đến hiện tượng kêu khi mới khởi động hoặc động cơ để nguội nổ sẽ bị nóng hết.
thứ 2: con đội thủy lực của bác bị e như bác đã thay mặt bích rồi thì bơm dầu đi liền mặt bích thì nguyên nhân bơm dầu bỏ qua. giời bác hãy xả e lại 24 con đội lại là ok
chú ý khi bacx xả e con đội bác phải cho con đội ngập trong dầu máy và dùng que sắt nhỏ đút vừa lỗ bên trong con đội bóp tới khi nào nhìn không thấy bong bóng từ con đội là ok hoặc khi ấn nên xuống trơn chu không rí là được
chúc bác thành công !

theanhktv

Tài xế O-H
cách xả e con đội thủy lực

VanGiau

Tài xế O-H
tôi đọc mà chẳng hiểu hết ý được,, nó kêu rọc rọc (hay cọc cọc hay rột rột) trong máy khoản 4-6 là sao.. kêu 4 -6 cái hả. để lâu đề lại kêu hả, còn chạy bình thường nó có kêu không (lớn hay nhỏ).
theo bác chắc kêu trên nắp quy lát. kiểm tra xem cây trục cam (gối cam) có bị sọc rỗ hay trầy xước gì lạ không. kiểm tra lại luôn độ rơ của mấy cái bánh răng dùm luôn nhé.

tienphatoto

Tài xế O-H
vệ xjnh lại con đội ... chắc có con nào đấy bj tụt áp rầu.. để nguội bac tháo hêt con đội ra nắn xem con nào mềm chắc thay con đấy e nghĩ là được

Q.Vinh

Tài xế O-H
Chào các bác cao thủ. Các bác có thể chỉ cho em một hướng đi chính xác được không ạh.xe em nhận vào tình trạng thế này..để lâu đề lần đầu là có tiếng kêu rọc rọc trong máy khoản 4-6 là êm lại bình thường. E đã làm một số công việc như sau.
thông thường khi tháo con đội ra là ngam cho ghập trong dau máy, ban co the dung thuoc la kiem tra do ho cua goi cam neu con nao long qua buoc ban phai thay mucxo do. khi thao ra phai lam dau tung mucxo neu k lap vao se bi nghe tieng go.

Huyhoa2404

Tài xế O-H
Cảm ơn yếu kiến của các bác ạh.e củng nghỉ là do bơm nhớt lõng nhớt bị lòn nên k giữ được nhớt nên khi khởi động nhớt k lên kịp.làm cho nó phát ra tiến kêu.e đã cho thay ruột bơm nhớt để một đem nay xem mai khởi động có bị nữa k? Mai e sẽ có cau tra lời cho các bác.nếu k ổn nửa chắc e phải xã e như bác theanhktv bày quá cảm ơn các bác

Huyhoa2404

Tài xế O-H
Bác theanhktv oi bác có tài liệu đong co innova va subaru k?có thể chia sẽ cho e một ít để nghiện cứu đươjc k Ah?e sẻ hậu tạ va rất biết ơn bác Ah.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên