Innova đề máy có tiếng kêu, giật và không đều gas mong các bác chỉ giáo

H
Bình luận: 34Lượt xem: 7,049

nhonguoi

Tài xế O-H
Bác thay cho em con van ocv đảm bảo hết bệnh.em cũng đã làm một con giống như bác.thay rất nhiều thứ mà không được cuối cùng thay van ocv cái là ok luôn

longshin

Tài xế O-H
Chào các bác cao thủ. Các bác có thể chỉ cho em một hướng đi chính xác được không ạh.xe em nhận vào tình trạng thế này..để lâu đề lần đầu là có tiếng kêu rọc rọc trong máy khoản 4-6 là êm lại bình thường. E đã làm một số công việc như sau.
Thay xích cam.tăng đơ cam.nhông cam xã nhong cam hút . Thay 3 con mucxo cò .bợ tỳ xích cam thì thợ trước đã thay.nhớt lên dàn cò mạnh(e cho máy nổ k đậy nấp cò.)
Xe này chủ xe mới làm máy ở đâu e k biết nhưng lúc e nhận xe là nổ máy lần đầu tiếng keu đó rất mạnh và kéo dài 5 phút mới êm được xe chạy bị giật và k đều gas.
Sau khi thay mấy món đó tình trạng xe có khá hơn nhưng tiếng kêu vẫn còn nhưng k kéo dài.các bác có cao kiến gì k chỉ giáo e cho nó hết kêu với ạh
còn cục VV-Ti sao ta ?

LinhNam

Tài xế O-H
Hôm trước em bị 1 em như vậy rồi bác ơi, bác cứ đem mặt máy đi canh lại, và coi lại 16 con butso đi. Còn không qua em làm cho.
Bác mạo muội cho em hỏi tý.Đi canh lại mặt máy là như nào hả bác? Bác có thể nói cho em dễ hiểu tý đc ko ạ.Xe innova của em cũng đang bị cái bệnh này,em sửa mãi mà ko hết ạ

Dungphamtien

Tài xế O-H
Minh cũng đang bị nhưng nặng hơn chủ thớt. Qua 2 tiếng la đề keu lach cach trong dàn cò ma động cơ thậm chí ko nổ. Phải đề 6 bảy cai mới nổ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên