Innova đánh lái nặng

T
Bình luận: 21Lượt xem: 7,774

thanhviet_tv5

Tài xế O-H
K/G các cụ.
Xưởng e có con Innova bị bệnh đánh lái nặng, đã kiểm tra cụm trục lái ko chảy nhớt, bơm lái đã tháo kiểm tra. Em muốn hỏi cách nào để xác định bơm trợ lực là còn tốt hay xấu,bơm,van định lượng chính xác nhất.

ducnho2008

Tài xế O-H
trước ở xưởng em cũng gặp một em inova đánh lại bị nặng. mới đầu cứ nghĩ bị hệ thống trợ lực. kiểm tra bơm thước mãi mà không ra bệnh.
sau em đánh vào máy kiểm tra các góc đặt bánh xe cua em nó. sau chỉnh chọt lại thấy em nó đỡ hẳn. \
nhìu khi do độ giằng của lốp nên lái cũng nặng đậy. mong cụ sớm tìm ra bệnh \

baotohalong62

Tài xế O-H
bạn nổ máy tại chỗ ga cao đánh lái nhẹ để ga ăng ti đánh lái nặng do bơm yếu .thay dầu đổ dầu nhớt máy vào lái nhẹ do bơm yếu .bạn thử theo cách đó là biết.chúc thành công

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
K/G các cụ.
Xưởng e có con Innova bị bệnh đánh lái nặng, đã kiểm tra cụm trục lái ko chảy nhớt, bơm lái đã tháo kiểm tra. Em muốn hỏi cách nào để xác định bơm trợ lực là còn tốt hay xấu,bơm,van định lượng chính xác nhất.
Cái này bác phải dùng đồng hồ đo áp suất thôi

lehuyvu79

Tài xế O-H
Bạn mở van điều áp nằm trong đường ống dầu ra của bơm vệ sinh sạch lắp vào rồi thay dầu mới xem kết quả khả thi không nhé.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Bác vẫn phải xác định được áp suất khi làm việc thì mới đánh giá chính xác được. Bằng không, cứ đoán mò thế này thì mệt lắm. Bơm yếu, nặng lái; van điều khiển hỏng cũng nặng; thanh răng hỏng cũng nặng, tắc ống cũng nặng...
Còn bơm kêu chưa chắc đã yếu, bơm yếu chưa chắc đã kêu

auto.is250c

Tài xế O-H
K/G các cụ.
cụ cho em hỏi cụ kiểm tra tải trọng ban đầu của vô lăng là bao nhiêu a
? cụ có thể xác định bơm tốt hay không bằng cách đo ap xuât bơm ợ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên