I10 cần giúp đỡ hộp túi khí

capcun123
Bình luận: 7Lượt xem: 1,945

PhamHuynhHiep

Tài xế O-H
chào các cụ ;tình hình nhà em có con hyundai bị tai nạn, nổ hết các túi và dây đai an toàn .e muốn hỏi dòng này có phải cài lại hộpsrs không ạ.{nếu phải cài ở e có gScan1 có cài được không ạ, e chẳng biết cài kiểu gì mong các cụ giúp đỡ e ạ}
Chào bác
Hyundai bị nổ túi khí có 2 cách xử lý
1. Bác thay tất cả: cảm biến, túi khí, đai an toàn. Còn hộp thì bác đi reset lại, có nghĩa là reset bộ nhớ lại làm cho nó hiểu là nó chưa bị nổ. Cách này đỡ tốn tiền hơn
2. Bác thay toàn bộ mới hết bao gồm cả hộp túi khí. Cách này tốn tiền hơn. Thông thường người ta hay chọn cách 1
Cả hai cách đều cần cài lại hộp túi khí nha bác. Tên chính xác của chức năng này là ACU/SRSCM Variant Coding. gscan 1 cài được đó bác. nhưng bác phải cần có mã túi khí ACU Code gồm có 4 kí tự trong khi cài

capcun123

Tài xế O-H
Chào bác
Hyundai bị nổ túi khí có 2 cách xử lý
1. Bác thay tất cả: cảm biến, túi khí, đai an toàn. Còn hộp thì bác đi reset lại, có nghĩa là reset bộ nhớ lại làm cho nó hiểu là nó chưa bị nổ. Cách này đỡ tốn tiền hơn
2. Bác thay toàn bộ mới hết bao gồm cả hộp túi khí. Cách này tốn tiền hơn. Thông thường người ta hay chọn cách 1
Cả hai cách đều cần cài lại hộp túi khí nha bác. Tên chính xác của chức năng này là ACU/SRSCM Variant Coding. gscan 1 cài được đó bác. nhưng bác phải cần có mã túi khí ACU Code gồm có 4 kí tự trong khi cài
dạ cụ cụ biết cách nào lấy mã code không ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên