Hyundai starex máy nóng

cuncon
Bình luận: 13Lượt xem: 1,342

cuncon

Tài xế O-H
Các bác cho em thông não chút . Em có con strarex 2009 máy đã làm máy ở xưởng khác chạy đc tháng thì bó bạc biên . Em đã hạ cốt lắp lại . Nổ tầm 15 phút là kim đồng hồ lên một nửa . Xưởng cũ đã thay bơm bỏ van Hàn nhiệt thông két nước . Em cũng đã thay két nước và chỉnh lại tầm bơm nhưng vẫn nóng vậy . Các bác cho em xin ý kiến

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Các bác cho em thông não chút . Em có con strarex 2009 máy đã làm máy ở xưởng khác chạy đc tháng thì bó bạc biên . Em đã hạ cốt lắp lại . Nổ tầm 15 phút là kim đồng hồ lên một nửa . Xưởng cũ đã thay bơm bỏ van Hàn nhiệt thông két nước . Em cũng đã thay két nước và chỉnh lại tầm bơm nhưng vẫn nóng vậy . Các bác cho em xin ý kiến
- Đồng hồ gì?
- Nếu đồng hồ nước thì lên 1 nửa là bình thường, bác ạ. Bác chạy đủ tải, đủ tốc xem lên nữa không

cuncon

Tài xế O-H
- Đồng hồ gì?
- Nếu đồng hồ nước thì lên 1 nửa là bình thường, bác ạ. Bác chạy đủ tải, đủ tốc xem lên nữa không
Bỏ van hàn nhiệt , két nước mới , bơm nước mới , ly tâm mới bác ạ . Mọi xe chỉ bỏ cái là lên đc tý thôi . Còn con này mọi thứ đều mới mà kim lên một nửa

muonchuyennghe

Tài xế O-H
Quan trọng là lúc một nửa kim đồng hồ thì nhiệt độ thực tế là bao nhiêu độ, và cứ nổ máy thì nó có tiếp tục lên nữa không ...nếu chạy cả ngày mà nó vẫn ở vạch giữa thì chẳng vấn đề gì đâu, Bác ạ....

cuncon

Tài xế O-H
Quan trọng là lúc một nửa kim đồng hồ thì nhiệt độ thực tế là bao nhiêu độ, và cứ nổ máy thì nó có tiếp tục lên nữa không ...nếu chạy cả ngày mà nó vẫn ở vạch giữa thì chẳng vấn đề gì đâu, Bác ạ....
chậy thì kim vẫn vậy bác ạ . Quan trọng là sao máy nó nóng vậy những xe khác chỉ cần bỏ van đi là nhiệt độ khó lên mà xe này thay hết cả hệ thống nước rồi mà vẫn nóng

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Ly tâm mới nhưng gió có khỏe không, cảnh quạt xem lắp đứng chiều chưa vậy cụ, đứng ga lên xem gió khỏe hay yếu nhé, bỏ van nhiệt thì phải bịt đường hồi ở van lại thì nhiệt độ nó mới ổn

cuncon

Tài xế O-H
Ly tâm mới nhưng gió có khỏe không, cảnh quạt xem lắp đứng chiều chưa vậy cụ, đứng ga lên xem gió khỏe hay yếu nhé, bỏ van nhiệt thì phải bịt đường hồi ở van lại thì nhiệt độ nó mới ổn
Cánh quạt lắp đúng chiều và cũng bịt đường hồi sau van rồi bác ạ

chu_thodien

Tài xế O-H
Em thấy các xe chạy thì kim nhiệt độ làm mát đều lên đến tầm giữa mà đúng không bác. Nếu bác chạy nữa mà kim nó cũng chỉ đến vậy thì em nghĩ bình thường mà, có quá nhiệt đâu ạ.

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Nóng mà không hao nước thì bình thường thôi, nếu nhiệt lên 70 hoặc 80 vẫn chạy được mà cụ, khi nào sôi nước hao nước đẩy ra mới lo, mà cái ốp gió con này còn đủ không, cụ lấy cái ly tâm cũ khóa lại chạy thử xem còn bị không

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên