Hyundai Mighty D4DD bị hồi ga chậm

quyminh
Bình luận: 18Lượt xem: 4,443

quyminh

Tài xế O-H
Chúc các cụ buoir tối vui vẻ.
Thưa các cụ. E có cái Mighty2 D4DD bị hồi ga chậm.Cứ đè ga lên tầm 2000r bỏ chân ga ra nhưng em nó còn lâu mới xuống.cắm gds vào ko báo lổi gì.e thử thay chân ga mới xịn vào nó vẩn gầm rú lỳ ra thế.Có cụ nào dính pan này rồi chỉ dạy giúp e.Liên tục dính pan khó( với khả năng của e) chắc e đến nổ "hộp đen" mà chết mất.

quyminh

Tài xế O-H
cụ đã kiểm tra kim chưa? hồi có ngon ko?
E đả kiêm tra kim.ông ban cân kim bảo ko lổi lầm j.nhưng mà e nghirckim loại này kém thì nó fải gỏ hoặc rung chứ có liên quan đến hồi châm a. Nếu đúng tại vòi fun e cho thay mới cả dàn ngay.cân kéo đau đầu
[MERGETIME="1405265859"][/MERGETIME]
[quote"hocnghe, post: 281413, member: 2351"][/quote]
Cụ phan giup nhà chaáu với ạ

phaocoi

Tài xế O-H
E đả kiêm tra kim.ông ban cân kim bảo ko lổi lầm j.nhưng mà e nghirckim loại này kém thì nó fải gỏ hoặc rung chứ có liên quan đến hồi châm a. Nếu đúng tại vòi fun e cho thay mới cả dàn ngay.cân kéo đau đầu
[MERGETIME="1405265859"][/MERGETIME]
[quote"hocnghe, post: 281413, member: 2351"]
Cụ phan giup nhà chaáu với ạ[/quote]
Với G scan nó có mấy phép test động cơ để kiểm tra kim và buồng đốt xilanh cụ đã thử phép nào chưa ???

tuanneo0811

Tài xế O-H
cụ cứ bỏ đường hồi ra rồi ga lên xem sao. vì kim mà phun thừa thì máy hồi về chậm là điều đương nhiên, nhưng vần đề là xe cụ ga lên có khói không?

target

Tài xế O-H
chào cụ.
việc này em khó giải thích vì giải thích thì nó dài dòng. nhưng nói nhanh và ngắn gọn cụ đầu tư bộ kim mới sẽ ko bị lỗ đâu. chúc cụ may mắn.

tuanneo0811

Tài xế O-H
xe này dùng hộp gần giống county cụ ơi, thực chất là bọn em vẫn sào nầu 2 ông này cho nhau được, kể cả mấy ông isuzu cũng vậy.

quyminh

Tài xế O-H
chào cụ.
việc này em khó giải thích vì giải thích thì nó dài dòng. nhưng nói nhanh và ngắn gọn cụ đầu tư bộ kim mới sẽ ko bị lỗ đâu. chúc cụ may mắn.
Cảm ơn cụ.Đầu tư kim mới là một chuyện rồi cụ ạ.nhà cháu chủ yếu đưa thớt lên đây để a e cùng nhau bàn bạc bổ trợ nhau về kiến thức nghề nghiệp và để nhửng người như nhà được mở mang tầm mắt ạ.Nếu cụ ko thấy phiền có thể nói kỷ hộ cháu thêm tý nửa được ko ạ.Nhà cháu mang ơn

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Cảm ơn cụ.Đầu tư kim mới là một chuyện rồi cụ ạ.nhà cháu chủ yếu đưa thớt lên đây để a e cùng nhau bàn bạc bổ trợ nhau về kiến thức nghề nghiệp và để nhửng người như nhà được mở mang tầm mắt ạ.Nếu cụ ko thấy phiền có thể nói kỷ hộ cháu thêm tý nửa được ko ạ.Nhà cháu mang ơn
Ý cụ Target là bộ kim của cụ đang bị đái đấy ạ.Lý do nvay đã đủ thuyết phục chưa ạ?

phaocoi

Tài xế O-H
Với G scan nó có mấy phép test động cơ để kiểm tra kim và buồng đốt xilanh cụ đã thử phép nào chưa ???
Cháu kiểm tra bằng gds ợ.kim tương đối đều.chỉ kim số 1 phải phum bù thêm 0.3mili giây thôi ạ[/quote]
Thế cụ thử đo lượng hồi về của các kim xem thế nào ???

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Ý cụ Target là bộ kim của cụ đang bị đái đấy ạ.Lý do nvay đã đủ thuyết phục chưa ạ?

cụ ĐỨC nói chuẩn đấy . cho nhà cháu bổ xung thêm tí
nó bị đái nên xảy ra hiện tượng cháy rớt

[MERGETIME="1405775116"][/MERGETIME]

cụ ĐỨC nói chuẩn đấy . cho nhà cháu bổ xung thêm tí
nó bị đái nên xảy ra hiện tượng cháy rớt

ga_auto37

Tài xế O-H
Theo tôi thì từ từ nghĩ đến việc cao siêu..bác cứ vệ sinh sạch sẽ mấy con cảm biến trên xe quan trọng rồi tính tiếp​

ongphong472

Tài xế O-H
Chúc các cụ buoir tối vui vẻ.
Thưa các cụ. E có cái Mighty2 D4DD bị hồi ga chậm.Cứ đè ga lên tầm 2000r bỏ chân ga ra nhưng em nó còn lâu mới xuống.cắm gds vào ko báo lổi gì.e thử thay chân ga mới xịn vào nó vẩn gầm rú lỳ ra thế.Có cụ nào dính pan này rồi chỉ dạy giúp e.Liên tục dính pan khó( với khả năng của e) chắc e đến nổ "hộp đen" mà chết mất.
kiểm tra lò so tự động điều tốc

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên