HYUDAI SONATA 2010 KHÔNG KHỞI ĐỘNG ĐƯỢC!!!!!!

AutoDalat
Bình luận: 33Lượt xem: 6,883

luyen_hybrid

Tài xế O-H
xe không đề được thì đầu tiên cụ kiểm tra lại cầu chì ,rolay, công tắc chân phanh, công tắc số... cụ kiểm tra tín hiệu điều khiển ra rolay đề có hay không ạ.như cụ miêu tả, xe của cụ nổi đèn hình oto màu vàng có chìa khóa ở giữa là đang bị lỗi hệ thống smart key. cụ đã kiểm tra lại pin chìa khóa chưa ạ, cụ thử vệ sinh lại giắc hộp smart key xem sao ạ.

anhanh_26_6

Tài xế O-H
TÌNH HÌNH LÀ E GĂP CON SONATA 2010 , SỐ TỰ ĐỘNG KHÔNG KHỞI ĐỘNG ĐƯỢC. THEO NHƯ KHÁCH BÁO LÀ SAU KHI ĐỀ NỔ TẮT MÁY KHOẢNG 30' SAU ĐỀ KHÔNG NỔ. BẤM ON VẪN OK , DVD HOẠT ĐỘNG BÌNH THƯỜNG , ĐỒNG HỒ BÁO "key detected". E ĐÃ SỬ DỤNG CHÌA SƠ CUA VẪN KHÔNG ĐỀ ĐƯỢC, THÁO LUÔN CỌC BÌNH VẪN HIỆN TƯỢNG CŨ. ĐÃ KIỂM TRA TOÀN BỘ CẦU CHÌ OK. BÁC NÀO ĐÃ GĂP TÌNH TRẠNG NHƯ VẬY THAM MƯU CHO EM PHÁT.
Vấn đề là không đề được hay là đề rồi mà không nổ?

luanauto24

Tài xế O-H
thay bình mới đề thử.vẫn không nổ có thể do bơm xăng có vấn đề. cắm máy test vào xem.kiểm tra kĩ xem có xe có bị hao điện không.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
TÌNH HÌNH LÀ E GĂP CON SONATA 2010 , SỐ TỰ ĐỘNG KHÔNG KHỞI ĐỘNG ĐƯỢC. THEO NHƯ KHÁCH BÁO LÀ SAU KHI ĐỀ NỔ TẮT MÁY KHOẢNG 30' SAU ĐỀ KHÔNG NỔ. BẤM ON VẪN OK , DVD HOẠT ĐỘNG BÌNH THƯỜNG , ĐỒNG HỒ BÁO "key detected". E ĐÃ SỬ DỤNG CHÌA SƠ CUA VẪN KHÔNG ĐỀ ĐƯỢC, THÁO LUÔN CỌC BÌNH VẪN HIỆN TƯỢNG CŨ. ĐÃ KIỂM TRA TOÀN BỘ CẦU CHÌ OK. BÁC NÀO ĐÃ GĂP TÌNH TRẠNG NHƯ VẬY THAM MƯU CHO EM PHÁT.
Với những gì bác kể, xin nhận định như sau:
- Xe khởi động bằng nút bấm, không phải chìa vặn
- Với loại ấy, máy khởi động đã chạy, chứng tỏ chìa khóa, mã chìa và máy khởi động tốt
- Như vậy,bác hãy kiểm tra theo bệnh không nổ máy như các xe bình thường,không nên lăn tăn cái chìa khóa nữa: nguồn, cảm biến, xăng, lửa....

non-stop

Tài xế O-H
đúng rồi bác kiểm tra lại bơm đi, nếu ok thì kiểm tra béc sau.bác thớt này cũng thiệt tình, thấy ae nhiệt tình giúp đỡ dậy mà chảy thấy đổ xăng lại còn im ru.chẳng biết đã xong chưa
Khi đề mà đề quay mà không nổ mới kiểm tới bơm xăng chứ. Cụ ấy có nói vòng tua để quay đâu nhỉ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Mấy bữa nay e bận quá nên không online. Báo cáo các bác là từ hôm kiểm tra sơ bộ chưa thấy chủ xe báo lại. Chắc họ giận rồi (vì hôm đó là chủ nhật mà e thì phải đi đám cưới hi). Cám ơn sự nhiệt tình của các bác. Còn 1 tình trạng nữa là bật công tắc xe không đề được các bác nhé. Táp-lô vẫn sáng,mọi chức năng đều bình thường chỉ không đề được. Bác nào gặp qua tình trạng như trên chia sẽ để anh em học hỏi tý kinh nghiệm các bác nhé
Sao lúc đầu bác nói là đề không nổ, giờ lại nói không đề được, làm tôi chém hụt, ngượng quá

nguyenkhoapt90

Tài xế O-H
e có một ý như thế này ạ,
xe của bác có nổi hình cái xe có chìa khóa thì không bao giờ nổ được đâu ạ
bác không phải tháo gì hết
của bác là đang bị lỗi hệ thống điện thôi
theo như e đoán là lỗi hệ thống chống trộm
và giờ không cho động cơ khởi động nữa
cụ cứ làm sao cho hết cài đèn đỏ hình ô tô bị khóa ấy đi là ok
đề phát nổ ngay thôi ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên