Huyndai XG300 nguội máy đề dai ae giúp đỡ

R
Bình luận: 15Lượt xem: 2,052

repairer

Tài xế O-H
huyndai xg300 đời 2005 cứ nguội máy là khởi động rất khó nổ, nổ đc thì ga lên nên lụp bụp kiểu thiếu xăng , nhưng nếu để nổ khoảng 1 đến 2 phút là đi bình thường, garanty thì vẫn bình thường ạ, nếu nổ máy mà đi luôn ko đợi 1 đến 2 phút thì lịm chết máy ga cứ lụp bụp phần bầu lọc gió , mong các bác chem dùm ạ!

tringuyen

Tài xế O-H
bạn nên test xem có lỗi gi ko cái đã, nếu ko có lỗi thì như bác nói ( thiếu xăng) kiễm tra xem áp xăng có tụt khi để lâu ko. nghe như bác mô tả thì xăng lên chưa đủ nên nó nổ lụp bụp.

tranquynhnd

Tài xế O-H
Có thể bị tụt áp xăng bác để nguội máy rút ống xăng ra xem có xăng chảy ra không . Nếu áp xăng không tụt bác thử kiểm tra con cảm biến nhiệt độ nước xem sao

repairer

Tài xế O-H
bạn nên test xem có lỗi gi ko cái đã, nếu ko có lỗi thì như bác nói ( thiếu xăng) kiễm tra xem áp xăng có tụt khi để lâu ko. nghe như bác mô tả thì xăng lên chưa đủ nên nó nổ lụp bụp.
cho máy test rùi không có lỗi j bác ạ, bơm xăng, lọc xăng em đã thay mới rùi mà nó vẫn vậy ạ

AutoDalat

Tài xế O-H
Bác kiểm tra lại lại hệ thống gió nạp, mấy cái van chân không xem có rò rỉ gì không, relay hệ thống cung cấp nhiên liệu, con cảm biến ECT, van điều khiển không tải. Hóng tin bác

ledoan

Tài xế O-H
huyndai xg300 đời 2005 cứ nguội máy là khởi động rất khó nổ, nổ đc thì ga lên nên lụp bụp kiểu thiếu xăng , nhưng nếu để nổ khoảng 1 đến 2 phút là đi bình thường, garanty thì vẫn bình thường ạ, nếu nổ máy mà đi luôn ko đợi 1 đến 2 phút thì lịm chết máy ga cứ lụp bụp phần bầu lọc gió , mong các bác chem dùm ạ!
Bác kiểm tra lọc gió nhá .hai là van hồi xăng

repairer

Tài xế O-H
Bác kiểm tra lại lại hệ thống gió nạp, mấy cái van chân không xem có rò rỉ gì không, relay hệ thống cung cấp nhiên liệu, con cảm biến ECT, van điều khiển không tải. Hóng tin bác
chỉ nổ 1 đến 2 phút hoặc đi 500m là nó lại bình thường sao lại là van không tải đc ạ. mà nổ tại chỗ vẫn có garanty bình thường mà, chỉ lúc ga lên thôi ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên