huyndai verna nổ máy rung giật khi để nguội.

dinh_hung
Bình luận: 3Lượt xem: 978

dinh_hung

Tài xế O-H
các cụ cho em hỏi ca này với.em đang làm con verna hiện tượng là để lâu nó cứ bị rung yếu bỏ máy khi ms nổ máy..tắt đi nổ lại thì ngon luôn. đọc lỗi thì nó báo bỏ máy một ,máy hai và ngẫu nhiên. em đã kiểm tra vệ sinh kim phun họng hút, kiểm tra áp xăng,kiểm tra bugi<bugi ms thay>. có một dây phin bị sứt chút em đã thay ms<hàng hãng > .đọc data tỉ lệ hòa khí tốt..tình hình ko dk cải thiện...các cụ có ý kiếm j tham gia giup em ca bệnh này với ạ.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
các cụ cho em hỏi ca này với.em đang làm con verna hiện tượng là để lâu nó cứ bị rung yếu bỏ máy khi ms nổ máy..tắt đi nổ lại thì ngon luôn. đọc lỗi thì nó báo bỏ máy một ,máy hai và ngẫu nhiên. em đã kiểm tra vệ sinh kim phun họng hút, kiểm tra áp xăng,kiểm tra bugi<bugi ms thay>. có một dây phin bị sứt chút em đã thay ms<hàng hãng > .đọc data tỉ lệ hòa khí tốt..tình hình ko dk cải thiện...các cụ có ý kiếm j tham gia giup em ca bệnh này với ạ.
Lúc rung thì tua máy bao nhiêu??

anhkhoamaivy

Tài xế O-H
Có phải ý bác nói là cứ đế lâu máy nguội đi, lúc mới nổ máy lên thì bị bỏ máy số 1 máy số 2 và ngẫu nhiên. Bugi mới thay, mới vệ sinh họng hút, áp xăng tốt, tỉ lệ hòa khí tốt. Theo tôi bác thử xem xét khả năng piston, xéc măng của máy số 1,2 bì mòn gây hở hơi, lúc mới nổ nhớt chưa lên kịp làm bỏ máy. Tắt đi nổ lại thì ngon là do máy đã nóng và nhớt lên đầy đủ nên hết bị bỏ máy.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên