Hướng dẫn làm mở yên xe tự động

ot2
ot2
Bình luận: 15Lượt xem: 18,083

ot2

Tài xế O-H
Cái này e cũng sưu tầm trên internet thôi, nhưng thấy hữu dụng phết
các pac làm thành công cái này thì đỡ phải rút chìa rồi lui cui ra sau mở yên, chỉ việc ngồi và bấm nút rùi chạy xuống mở yên thôi hehe

Cái e post trên đây là hướng dẫn làm mở yên cho jupiter, nhưng đa số các dòng xe số có khóa yên đều làm được, còn chiếc dream thì e cũng chưa thử, còn cub hay 67, dd... thì e cũng bó tay kk
--------------------------------​
MỞ YÊN TỰ ĐỘNG CHO JU (cái này đăng rất nhiều trên các 4rum rùi, pac nào đã đọc rồi thì cũng đừng chê j nhé, để ae khác đọc :D )

Đây là hình con cóc mở yên, thời gian tiềm kiếm 1h, loại này của xe hơi mới 100% Đài Loan 50K thôi , bằng nhựa nhẹ hơn mấy cục sắt xe Camry tới 100K nhìn cũ rích, bé tiền mà có võ á: hành trình rút ra đẩy vào [Blushing] dài hơn Attila nhiều (cầm Attila lên biết sao thợ kén [Laughing]

bộ phận giữ yên xe

hoàn tất ( dùng nút kèn làm mở yên - số 0 mở yên, các số khác là kèn)
Chi phí: con cóc 50K, dây thắng xe đạp + vỏ + khoan 1 lỗ 1.5mm 5K, dây rút linh tinh 5K. Tổng 60K [Big grin] [Peace sign]

Mai ra Tí Mũ bít ổ khoá, kiếm lò xo linh tinh cho yên dựng đứng nữa là xong
-----------------------------------​

Nhận xét của riêng e
công việc đơn giản nhưng cầu kì, phải tháo cả dàn lông ra, tháo đầu đèn để lấy điện.
dùng nút kèn làm mở yên phải sử sụng thêm 1 con relay, đấu điện rắc rối, relay 5 chân ko có đế cắm nên dễ bị rớt dây điện ra.

các pac có ai muốn thử sức ko​

ot2

Tài xế O-H
tuỳ xe thôi bác à, xe bác là wave s thì gắn ở giữa thân đó, đa số các xe đều gắn nhw vậy

zaizaivt86

Tài xế O-H
Cái này e cũng sưu tầm trên internet thôi, nhưng thấy hữu dụng phết
các pac làm thành công cái này thì đỡ phải rút chìa rồi lui cui ra sau mở yên, chỉ việc ngồi và bấm nút rùi chạy xuống mở yên thôi hehe

Cái e post trên đây là hướng dẫn làm mở yên cho jupiter, nhưng đa số các dòng xe số có khóa yên đều làm được, còn chiếc dream thì e cũng chưa thử, còn cub hay 67, dd... thì e cũng bó tay kk
--------------------------------​
MỞ YÊN TỰ ĐỘNG CHO JU (cái này đăng rất nhiều trên các 4rum rùi, pac nào đã đọc rồi thì cũng đừng chê j nhé, để ae khác đọc :D )

Đây là hình con cóc mở yên, thời gian tiềm kiếm 1h, loại này của xe hơi mới 100% Đài Loan 50K thôi , bằng nhựa nhẹ hơn mấy cục sắt xe Camry tới 100K nhìn cũ rích, bé tiền mà có võ á: hành trình rút ra đẩy vào [Blushing] dài hơn Attila nhiều (cầm Attila lên biết sao thợ kén [Laughing]

bộ phận giữ yên xe

hoàn tất ( dùng nút kèn làm mở yên - số 0 mở yên, các số khác là kèn)
Chi phí: con cóc 50K, dây thắng xe đạp + vỏ + khoan 1 lỗ 1.5mm 5K, dây rút linh tinh 5K. Tổng 60K [Big grin] [Peace sign]

Mai ra Tí Mũ bít ổ khoá, kiếm lò xo linh tinh cho yên dựng đứng nữa là xong
-----------------------------------​

Nhận xét của riêng e
công việc đơn giản nhưng cầu kì, phải tháo cả dàn lông ra, tháo đầu đèn để lấy điện.
dùng nút kèn làm mở yên phải sử sụng thêm 1 con relay, đấu điện rắc rối, relay 5 chân ko có đế cắm nên dễ bị rớt dây điện ra.

các pac có ai muốn thử sức ko​

thế wave bình thường thì gắn chổ nào hả bác .

º

ººJoyRideºº

Khách
Cái này làm cho xe hayate được hok vậy ?

8lark

Tài xế O-H
ấi chà ! cái này em làm cách đây cả năm rồi đó mấy bác ? em mua cây súng mở yên trên đường an duong vuong có 35k thui, nhưng thiết kế làm sao vưa sài điện vừa sài chìa luôn cho nó an tâm

Dalat

Tài xế O-H
ấi chà ! cái này em làm cách đây cả năm rồi đó mấy bác ? em mua cây súng mở yên trên đường an duong vuong có 35k thui, nhưng thiết kế làm sao vưa sài điện vừa sài chìa luôn cho nó an tâm

Mua ở Tiệm nào bác, em đang quan tâm để chế vào cốp oto nhà em. Bác giúp nhé, thanks bác.

dream2012

Tài xế O-H
Bạn nói gì tôi ko hiểu ,tại sao cách làm mở yên tư động cho xe máy lại ứng dụng mở cốp cho oto .Bạn mới mua xe ôt ô à và chưa biết cách mở cốp đúng ko?

Dalat

Tài xế O-H
Bạn nói gì tôi ko hiểu ,tại sao cách làm mở yên tư động cho xe máy lại ứng dụng mở cốp cho oto .Bạn mới mua xe ôt ô à và chưa biết cách mở cốp đúng ko?

Sao bác lại hỏi thế? nguyên tắc mở yên xe máy và cốp xe ô tô nó giống nhau thôi. Giật chốt, banh càng là mở được.
Cái cốp xe ô tô nhà em muốn mở thì dùng chìa khóa, hoặc lẩy để mở. em tìm con cóc khóa này để độ mở bằng điện mà. Mở bằng remote đó.

dream2012

Tài xế O-H
Thì cóc mở yên cũng lấy từ ô tô ra chứ đâu,ở ô tô nó gọi là con chuột cửa,bạn cứ ra cửa hàng phụ tùng ô tô nó bán đầy.Mình xin lỗi ô tô của bạn là đời cũ,còn ô tô hiện nay chỉ ngồi trong xe nhấn nút là cốp mở nên mình mới ngạc nhiên.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên