Hướng dẩn cài đặt driver của Mini VCI, MVCI cho Win 7 64 bit

P
Bình luận: 15Lượt xem: 16,170

phamhuy

Tài xế O-H
Có nhiều người hỏi em về cách cài đặt driver của cáp Toyota Mini VCI và MVCI cho Win 7 64 bit, Hôm nay em mới lần mò ra được, mời các cụ tham khảo nhé.
Mangoose_MVCI_Driver_32bit_64bit.rar
driver_manual_installation.rar
MVCI_Driver_for_TOYOTA_TIS.rar
Các cụ download hết các file nén tải về và giải nén, được các file sau:
1. Mangoose_MVCI_Driver_32bit_64bit.rar
2.
3.

Bước 1: Cài đặt phần mềm Techstream và crack theo hướng dẩn sau (cách nào cũng được):
http://www.oto-hui.com/diendan/f656/nhung-cach-crack-co-ban-cua-toyota-techstream-194251.html
Bước 2: Cắm cáp Mini VCI vào, lúc này window sẽ bắt đầu tìm kiếm driver cho thiết bị này, Ta có thể để win tìm driver tự động theo chức năng update driver tự động (tích hợp sẵng trên win 7). Hoặc cài đặt driver bằng cách thủ công dựa vào file "
driver_manual_installation.rar".
Sau khi cài đặt thành công driver sẽ được hình ảnh sau.

Win sẽ nhận USB Serial Port (COM...) và USB Serial Converter. Lúc này win đã nhận cáp Mini VCI nhưng phần mềm Techstream chưa nhận cáp Mini VCI.

Bước 3: Làm cho Techstream nhận cáp Mini VCI.
Các cụ dùng file "Mangoose_MVCI_Driver_32bit_64bit.rar", giải nén và chạy file exe. Sau đó mở phần mềm Techstream lên và vào mục Setup > VIM Select > Chọn "J2534-Mangoose Pro" như hình sau:

Như vậy phần mềm Toyota Techstream đã nhận Mini VCI Cable.

Bước 4: Kiểm tra firmware của mini vci cable. Các cụ dùng file "MVCI_Driver_for_TOYOTA_TIS.rar", thao tác như trên win 32bit.

Các thông tin của cable mini vci đã hiện đầy đủ như hình trên.

Bước 5: Thử kết nối với xe.

Chúc các bác thành công.

GIAOSUHO84

Tài xế O-H
Ðề: Hướng dẩn cài đặt driver của Mini VCI, MVCI cho Win 7 64 bit

Đã có cáp Mini VC loại chạy Data nhanh hơn chưa Huy. Loại trước mình mua về chạy Data list lâu wa, khó khăn trong việc chẩn đoán bệnh mà không có mã lỗi. Với lại giắc 22 chân không dùng được cho xe Zace

tiendaispktnd

Tài xế O-H
Có nhiều người hỏi em về cách cài đặt driver của cáp Toyota Mini VCI và MVCI cho Win 7 64 bit, Hôm nay em mới lần mò ra được, mời các cụ tham khảo nhé.
Mangoose_MVCI_Driver_32bit_64bit.rar
Các cụ download hết các file nén tải về và giải nén, được các file sau:
1. Mangoose_MVCI_Driver_32bit_64bit.rar
2. MVCI_Driver_for_TOYOTA_TIS.rar
3. driver_manual_installation.rar

Bước 1: Cài đặt phần mềm Techstream và crack theo hướng dẩn sau (cách nào cũng được):
http://www.oto-hui.com/diendan/f656/nhung-cach-crack-co-ban-cua-toyota-techstream-194251.html
Bước 2: Cắm cáp Mini VCI vào, lúc này window sẽ bắt đầu tìm kiếm driver cho thiết bị này, Ta có thể để win tìm driver tự động theo chức năng update driver tự động (tích hợp sẵng trên win 7). Hoặc cài đặt driver bằng cách thủ công dựa vào file "driver_manual_installation.rar".
Sau khi cài đặt thành công driver sẽ được hình ảnh sau.

Win sẽ nhận USB Serial Port (COM...) và USB Serial Converter. Lúc này win đã nhận cáp Mini VCI nhưng phần mềm Techstream chưa nhận cáp Mini VCI.

Bước 3: Làm cho Techstream nhận cáp Mini VCI.
Các cụ dùng file "Mangoose_MVCI_Driver_32bit_64bit.rar", giải nén và chạy file exe. Sau đó mở phần mềm Techstream lên và vào mục Setup > VIM Select > Chọn "J2534-Mangoose Pro" như hình sau:

Như vậy phần mềm Toyota Techstream đã nhận Mini VCI Cable.

Bước 4: Kiểm tra firmware của mini vci cable. Các cụ dùng file "MVCI_Driver_for_TOYOTA_TIS.rar", thao tác như trên win 32bit.

Các thông tin của cable mini vci đã hiện đầy đủ như hình trên.

Bước 5: Thử kết nối với xe.

Chúc các bác thành công.
Cụ ơi, em thử nhìu lần rùi vẫn chưa được. vấn đề của em là PM không nhận cáp. khi mình chon vào "Detail" không chạy ra Xhorse??? cụ chỉ giáo em với!!!

tienphampro

Tài xế O-H
cụ ơi cho em hỏi cái cáp mà sáng đèn đỏ lên là nhận driver rồi đúng không ạ.chỗ em h chẳng có con TOYOTA nào cả mà để thử

hohaohoa

Tài xế O-H
cụ ơi cho em hỏi cái cáp mà sáng đèn đỏ lên là nhận driver rồi đúng không ạ.chỗ em h chẳng có con TOYOTA nào cả mà để thử
Chưa chắc 100% đâu. Hiện đèn đỏ tức là đã nhận cổng USB thôi. Còn nhận driver thì cụ dùng phần mềm để check. Muốn chắc chắn thì phải test trên xe cơ.

hohaohoa

Tài xế O-H
minh mo len no hien len thong bao new key thi phai lam the nao? xin cac cu giup do
Cái đó là cụ chưa "cờ ráck" (cho nó uống thuốc độc) thôi. Tùy theo từng phiên bản mà có loại thuốc. Nếu từ phiên bản 9 chấm trở xuống thì có thể sửa file hệ thống. Còn bản 10 chấm thì lấy file chép đè.

vonhulai

Tài xế O-H
- Bước thứ 3 có cần phải kết nối VCI với cổng OBD của xe không vậy?
Mình không có xe toyota để kết nối. Do đó phần mềm không hiện lên J2534 (septup-VIM select).
- Bước thứ 4: Mình kiểm tra hiện lên giống như tác giả admin

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên