hướng dẫn cài đặt cài pro engineer wildfire 3.0

khoadongluc
Bình luận: 3Lượt xem: 8,124

cadilac

Tài xế O-H
Mấy bác giúp em, em đã làm như hướng dẫn nhưng khi cài thì bị lỗi thế này ạ, bản 2.0.

hochoi

Tài xế O-H
Chào bạn !
lỗi trên xảy ra có thể nguyên nhân nằm trong các trình tự sau chưa đúng bạn có thể xem kỹ mình mắc lỗi nào nhé
1. Copy file PTC licfile.dat vào ổ cứng
2. dùng Notepad để sửa nội dung file vừa copy ( thay toàn bộ cụm từ <HOST ID> bằng mã máy xx-xx-xx-xx-xx mã này hiện lên khi bạn bấm vào setup . dùng Replace all để thay thế cho dễ dàng)
3.quay trở lại mục cài cài đặt tiếp tục cài ( ở bước này ta cài Pro/Engineer chứ chưa cài đặt license vội)
4. Đến khi hỏi license server thì add file vừa sửa ở bước 2 vào
5. Copy 3 file chạy (trong ***** ) vào programes/proE 3.0/ i486nt/obj/ đến đây ta paste vào (chú ý ta chưa chạy 3 file này vội)
6. vào mục programes/bin/ tìm đến file Proev (mở file này bằng notepad) sau đó sửa dòng cuối thêm PTC_KEY=0" vào đúng sau chữ Vericut %argstr% nó khoảng dòng thứ 3 từ dưới lên (chú ý dấu " " ở phía trước chữ PTC là một dấu cách ) sau đó ta Save lại.
7. chạy trong Obj từng cái mà ta đã copy luc trước
8. Path từng file vừa chạy đến cái mà bào lỗi " can not find ...." ta chọn yes rồi tìm đến mục Obj chọn file Plpf_status.exe (nháy đúp file này) > EXIT > Complete
9. Bạn chỉ việc chạy ProE 3.0 M100 bình thường
10. chúc các bạn thực hiện tốt

CNC11

Tài xế O-H
mình cài song rùi mà vào theo đường dẫn programes/bin/ ko tìm thấy file Proev giờ phải làm sao vẫ bạn giúp mình với thank

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên