Hướng dẫn cách khắc phục hiện tượng khó nỗ của xe SYM Elizabeth (VUD-VUC)

M
Bình luận: 6Lượt xem: 3,394

Mr Dĩa

<b>NHÔNG SÊN DĨA CLUB</b>

Wanted

Xe Tăng
Ðề: Hướng dẫn cách khắc phục hiện tượng khó nỗ của xe SYM Elizabeth (VUD-VUC)

Cụ có thể nói rõ lý do tại sao phải làm như vây ko

cụ mở nó ra bịt kín 1 lổ xem xăng có xuống hay không thì cụ biết ngay. hoặc cụ tháo rời cái van ấy ra nghiêng rùi thổi vào có thông hay không thì cụ hiểu nguyên nhân thế nào thôi .

kimphuong20891

Tài xế O-H
Cần giúp đỡ gấp!!!
Mình sử dụng xe SYM Elizabeth đời 2010, khi mua về mình có bắt chống trộm và làm pito xăng để tiết kiệm xăng. Nhưng hiện nay xe mình bị hư như thế này : đang đi thì xe hụt hụt như hết xăng ấy ( trong khi xe đầy xăng), nếu cố vặn ga lên thì xe vừa đi vừa giựt sau đó tắt máy, đề lên lại thì rất khó nổ, phải 1 lúc sau mới nổ. Xin hỏi xe mình bị như thế thì nên sửa gì ạ? mình đem đi nhiều chỗ rồi nhưng vẫn thế, Có chỗ bảo thay IC mình cũng thay xong về đi không bị như thế nữa nhưng tầm 2 tháng sau bị y lại. Mình đã tháo chống trộm ra để đi thử có bị như thế không thì vẫn bị vậy. Mình cũng nói thợ thay bi côn và vệ sinh lọc gió cả rồi. Nhưng đến giờ vẫn chưa tìm ra nguyên nhân. Giúp mình với, thực sự hiện tượng này nguy hiểm quá, vì nhiều lúc đang đi tới ngã tư thì dừng lại đề máy thì không lên, mình suýt bị tai nạn mấy lần vì nó rồi

kimphuong20891

Tài xế O-H
mình có hỏi lại chỗ mình làm rồi, người ta nói mình làm pito xăng đó chỉ là họ vệ sinh và làm thoáng để sạch sẽ máy nhanh hơn và tiết kiêm 1 chút thôi, không có vấn đề gì cả. hic

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên