Honda Dax độ turbo ô tô

khoadongluc
Bình luận: 6Lượt xem: 4,624

khoadongluc

Nothing Is Impossible
Nhân viên
Xe:

Turbo

Tác giả mua từ trang http://www.turboengineering.com/ (hình như là chuyên bán turbo cho xe hơi)

Gắn turbo:

Một bên nối với ống xả, lợi dụng lực để quay turbine

Một bên nối với hệ thống intercooler để giải nhiệt không khí (không khí càng lạnh thì thể tích càng nhỏ, tăng lượng kkhi nạp vô)

Rồi intercooler đẩy khí lạnh vào bxc

Đây là bxc, nhìn vãi thật

Tổng thể:

samson_auto

Tài xế O-H
bác khoadongluc nhầm thì phại làm gì có cái tubor nao cua oto mà lắp vào xe máy dc. e thấy cái tubor này bé teo, b tìm hộ e xem có cái tubo nào trên ô tô mà nhỏ thế thì e mời bác mấy ly nc mia, giải nhiệt cho mùa hẹ cái tubo này mà giá rẻ thì e cũng thử làm một phát xem thế nào, e khoái cái vụ này!!

ot2

Tài xế O-H
pac sầm sơn tính hè này nghiên cứu tiết mục này ko, đọc xog mà thấy máu quá
turbo nhỏ nhỏ chắc hiếm đó, phải đặt , chứ tìm hàng cũ hơi vất vả
mà e đọc toàn bộ quá trình của ông này rùi, công phu lắm, kochỉ có màn turbo ko đâu, mấy pac nhìn toàn thể cái xe ở khúc cuối thì rõ

sdc1412ss

Tài xế O-H
à cái vụ này em cũng khoái lắm ko bít con vợ em có lên tủbo dc ko nữa .lúc nào làm cho em theo với nha .thank mí bác

phuocthinh

Tài xế O-H
mấy bạn cho hỏi hồi đó giờ mình thấy bình xăng con nào cũng dùng áp thấp để hút xăng ra và trộn với không khí.Vậy sao ông nội này dùng BXC kiểu gì mà sao dùng cái turbo đẩy không khí vào BXC vậy làm sao mà xăng ra được mà hòa trộn với không khí.Mấy anh nào cao tay giải thích giùm vụ này.

manhthang_gtb

Tài xế O-H
bác này giỏi thế không biết ý tưởng bác lấy ở đâu vậy, ah cho em hỏi luôn cái xe Si thì có chế được vậy không bác mà mua cái turbo đó ở đâu vậy nhỉ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên