Honda City báo lỗi U0155

H
Bình luận: 10Lượt xem: 4,922

longshin

Tài xế O-H
em đang có con Honda City báo lỗi U0155, hiện tại mất hết diện đồng hồ taplo, kính cửa, máy có nổ nhưng chết máy ngay. Ai gặp bệnh này tư vấn giúp em cái
cụ cho e cụ thể cái code của nó được hok ạ ?
cụ coi tổng thể lại relay cầu chì main với đường dây xem mấy bác " tí" có mần thịt hok , coi chừng chạm ngủm hộp , có gì tính tiếp
ngu kiến của em mong các cụ chém nhẹ :)

longshin

Tài xế O-H
đành ngồi hóng cao nhân vậy
e hok chuyên điện
tín hiệu hộp kém (relay hộp , thiếu mass ) hoặc hộp tèo
vệ sinh jack kiểm tra cầu chì ,mass
đó là những thứ e hay làm thôi

Tanhuy981996

Tài xế O-H
đèn tập lo củng dùng điện chia khóa..cửa gương củng dùng điện chìa khóa.. mà mất 2 thứ đó ..có nghĩa là chiếc honda ây hiện tai lửa chìa khóa k cấp đủ cho tap lô và cửa kính... bác thử rút công tác gương ra đo thử coi có lửa chia khóa hay chưa.. theo da số thì lưa chia khóa cửa gương và tâp lô hay dung chung niếu mât thì mất chung..bác phải kiểm tra kỉ cầu chình tổng và cầu chỉ hết trên xe ..mà đả là lửa chìa khóa thì kí hiêu iG nhé bác.

quanglevan1993

Tài xế O-H
em đang có con Honda City báo lỗi U0155, hiện tại mất hết diện đồng hồ taplo, kính cửa, máy có nổ nhưng chết máy ngay. Ai gặp bệnh này tư vấn giúp em cái
Bác phải ghi rõ đời nào? Đã có hay chưa có sơ đồ mạch điện? Đã kiểm tra gì chưa? để anh em còn giúp được? Chứ trống không vậy chả ai biết đường nào mà lần đâu!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên