Hỏi về thợ test chuyên xe venza

Phuthien97
Bình luận: 20Lượt xem: 2,128

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Tình hình là ở xưởng e có chiếc xe toyota venza không nổ được
Bác nào rành hay quen ai chuyên về hộp não venza thì tư vấn hoặc lh e qua sdt 0327195129
E ở biên hòa
Xin cảm ơn mấy bác trc
Chắc gì đã do não xe. Bác không nói rõ thông tin thì ai tư vấn được. Còn muốn chơi não thì gặp bác Hy nhé. Gặp ở đây: https://www.facebook.com/hai.dangtran.37266

Phuthien97

Tài xế O-H
Đó là lỗi của bác nhé. Nếu đã chốt hộp hỏng thì gửi hộp cho bác kia xem. Còn không thì phải xem bác kiểm tra có chuẩn không. Chính vì thế, ở trên tôi nói , " chắc gì đã do não"
E cũng không chắc nên mới gọi thợ hộp não tới mà người ta tìm các kiểu xòn rồi ra về lần lượt .
Nếu họ xác định là hộp mà làm đc thì bên e cũng đâu tiếc gì

TunhanDo

Tài xế O-H
Bác nào rành hay quen ai chuyên về hộp não venza thì tư vấn hoặc lh e qua sdt 0327195129
E ở biên hòa
Xin cảm ơn mấy bác trc
Toyota Venza năm nào?
Không nổ được là khi đề máy không quay ( No crank ) hay là máy quay mà không nổ ( Crank no start )?
Nếu là máy quay mà không nổ thì bạn đã kiểm tra lửa ( Spark ), xăng ( Injector pulse, fuel pressure ), áp xuất ( Compression ) chưa?

tqnhung

Tài xế O-H
bạn phải nói rõ xe k nổ dk như thế nào chứ.mới tư vấn được.nguồn đề có chưa.đo đủng j chưa.kết quả ra sao mới tư vấn dk

Cai banh xe

E cũng không chắc nên mới gọi thợ hộp não tới mà người ta tìm các kiểu xòn rồi ra về lần lượt .
Nếu họ xác định là hộp mà làm đc thì bên e cũng đâu tiếc gì
Như vậy, là họ đến để kiểm tra cả cái xe rồi, không phải kiểm tra cái não xe nữa. Thợ não đôi khi không kiểm tra được xe đâu,họ chỉ tập trung vào não thôi

Otovienam

Tài xế O-H
Như vậy, là họ đến để kiểm tra cả cái xe rồi, không phải kiểm tra cái não xe nữa. Thợ não đôi khi không kiểm tra được xe đâu,họ chỉ tập trung vào não thôi
Xe này bị thợ điện đấu cam lùi làm chập dây dương của đèn lùi nên mang cục gì ngay trên hộp số đi sửa về là không đề được bác ah.Cắm máy vào không báo lỗi gì hết đó là những gì em biết ah

chu_thodien

Tài xế O-H
Bác ở tận Biên Hòa cơ à, thế thì em không hỗ trợ trực tiếp bác được rồi. Nếu xe vẫn còn và bác đang chưa có hướng, bác call em ạ. Hoặc bác inbox em, trong giờ làm việc em sẽ gọi bác để trao đổi được.

vietduy234

Tài xế O-H
Xe này bị thợ điện đấu cam lùi làm chập dây dương của đèn lùi nên mang cục gì ngay trên hộp số đi sửa về là không đề được bác ah.Cắm máy vào không báo lỗi gì hết đó là những gì em biết ah
thế mà xòn hỏi chắc đang học nghề . cái cục trên hộp số là công tắc hoạc cảm biếm vị trí số. nếu hư cục đó sao đề được thay cục đoa đề mới được . ai lại đem nảo đi sữa trông khi chân tay bị gãy

Otovienam

Tài xế O-H
thế mà xòn hỏi chắc đang học nghề . cái cục trên hộp số là công tắc hoạc cảm biếm vị trí số. nếu hư cục đó sao đề được thay cục đoa đề mới được . ai lại đem nảo đi sữa trông khi chân tay bị gãy
Xe này em không biết làm bác ơi em chỉ biết qua chủ gara ơ đấy nói là thợ đấu cam lùi xong bị chạm mát rồi không đề được thôi ah.Có gì không biết bác đừng ném em

Cai banh xe

Xe này em không biết làm bác ơi em chỉ biết qua chủ gara ơ đấy nói là thợ đấu cam lùi xong bị chạm mát rồi không đề được thôi ah.Có gì không biết bác đừng ném em
Thôi, bác bỏ vụ ấy đi. Đưa ra những câu hỏi dựa trên những dữ liệu không rõ ràng cũng chả giúp gì nhiều cho học tập đâu

tuananh0589

Tài xế O-H
bạn
E ở biên hòa
Xin cảm ơn mấy bác trc
bác có sơ đồ hộp rồi đo chân các kiểu đi .cảm biến về hộp đủ chưa ? dùng máy test đi . xem nó thiếu gì ? lửa hay xăng . thay hộp thì dễ , chứ thay xong mà không nổ thì ngon.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên