Hỏi về cảm biến xe Vios

Tuancoi194
Bình luận: 19Lượt xem: 6,808

Tuancoi194

Tài xế O-H
Chào các bác ạ tình hình là e gặp vios rất nhiều mà e để ý xe nào cũng có cảm biến này ạ mà e chưa biết nó là cảm biến gì và tác dụng của nó để làm gì bác nào biết chỉ giúp e với ạ e xin cám ơn

AutoLink

Tài xế O-H
Cái này không phải là cảm biến bác nhé
Nó gọi là van chân không (VSV -Vacuum Switching Valve)
Thường dùng để đóng mở đường chân không sau bướm ga đến dẫn động các bộ phận như van EGR, ...

TranVanA

Tài xế O-H
Cái này không phải là cảm biến bác nhé
Nó gọi là van chân không (VSV -Vacuum Switching Valve)
Thường dùng để đóng mở đường chân không sau bướm ga đến dẫn động các bộ phận như van EGR, ...View attachment 70682
Gas ở đây được hiểu là hỗn hợp nhiên liệu và không khí phải không cụ? Hay xe này chạy nhiên liệu bằng gas?!

trungshady

Tài xế O-H
từ bình xăng vios có tất cả 4 lỗ :
1 là lỗ đổ xăng vào
2 là lỗ chống tràn xăng khi đổ
3 là lỗ thông hơi thừa xăng (*)
4 là lỗ bơm xăng lên
(*)trong đó cái lỗ mà hơi thừa xăng sẽ có 2 cái lỗ nữa, đó là :
1 là lỗ lấy không khí ngoài vào khi áp suất xăng trong bình xăng thấp
2 là lỗ đẩy hơi xăng thừa lên cổ hút khi áp suất trong bình xăng cao... thì cái lỗ này sẽ đi qua cái cục đen đen mà bác chụp ảnh đấy. cục này có giắc điện 2 dây, 1 âm và 1 dương 12v cộng với 2 đường hơi. khi áp suất trong bình xăng cao đến mức chỉ định thì điện cấp đến làm cục đen đen của bác thông hai cái đường hơi với nhau. nói đến đây bác chắc hểu rồi

nhatquanabcd

Tài xế O-H
Chào các bác ạ tình hình là e gặp vios rất nhiều mà e để ý xe nào cũng có cảm biến này ạ mà e chưa biết nó là cảm biến gì và tác dụng của nó để làm gì bác nào biết chỉ giúp e với ạ e xin cám ơn

View attachment 70672
Đấy ko phai là cảm biến mà là van chân ko để xả hơi xăng trong hệ thống evap

Xunggg

Tài xế O-H
theo em đây là van thu hồi hơi nhiên liệu từ bình xăng ,trong khoảng time làm việc khác nhau thi ecu sẽ điều khiển mở hoặc đóng van này làm giảm sự ô nhiễm môi trường

situlenkinh

Tài xế O-H
đó được gọi là van VSV nó có nhiều chức năng dùng cho nhiều bộ phạn ví dụ dùng trong hệ thống EGR , EVAP ,,,
nhưng xe này e nghĩ là dùng để thu hồi hơi xăng EVAP

thanhtit

Tài xế O-H
Đó ko phải cảm biến đó là van thu hồi hơi xăng trong hệ thống. EVAP nó đc điều khiển đóng mở bằng ECU . Bác xem cái này sẽ hiểu

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên