Hỏi về cách reset khi thay dầu trên camry

ckipca
Bình luận: 16Lượt xem: 10,695

phamchieu334

Tài xế O-H
camry tôi thấy bản nhập mới có đèn cảnh báo thay dầu định kì là dòng chữ mầu vàng cảnh báo....reset chỉ cần bật chìa khóa nhấp ODO về chíp A giữ nó về 0 rồi tắt chùa khóa điện đồng thời vẫn giữ tay.bật chìa khóa lên sẽ thấy dòng biểu tượng reset đang chạy nó khi nào nó báo coplet là xong

echbayern021088

Tài xế O-H
~Bật ON chìa khóa.
~Chuyển TRIP/ODO về TRIP A.
~Ấn và giữ TRIP A
Tắt OFF chìa khóa.
~Bật On chìa khóa,đèn MAIN QUEREST nháy nháy vào cái rồi mất.
Bỏ TRIP A là xong

giacvecad

Tài xế O-H
nếu ko reset thì xe có hiện tượng j ko các cụ.
Hồi trước các xe không có đèn này thì tài xế vẫn nhớ và đi thay nhớt và bảo dưỡng bình thường. Tuy nhiên khi xe ngày càng trở nên là một phương tiện đi lại hơn( chứ không phải là một tài sản quí) thì việc quên không bảo dưỡng, thay nhớt là bình thường, đặc biệt với những người chỉ biết chạy xe chứ không biết gì về xe. Và khi lâu quá không thay nhớt thì bác biết là có chuyện gì sẽ xảy ra rồi( trong mình có trường hợp chạy 30000km mà không thay nhớt luôn đó) Vì vậy nhà sản xuất cần báo cho người sử dụng xe nhớ các mức thời gian chuẩn để làm bảo dưỡng cho xe. Với xe Toyota thì thường mức này là 5000km hoặc 3000 miles! quy trình xóa thì thường là tương tự nhau. Nhấn giữ trip A hoặc B, tắt công tắc máy off, mở công tắc khi vẫn giữ trip A hoặc B, đợi đèn chớp rồi tắt là xong.

nguyenngocchau1

Tài xế O-H
Hồi trước các xe không có đèn này thì tài xế vẫn nhớ và đi thay nhớt và bảo dưỡng bình thường. Tuy nhiên khi xe ngày càng trở nên là một phương tiện đi lại hơn( chứ không phải là một tài sản quí) thì việc quên không bảo dưỡng, thay nhớt là bình thường, đặc biệt với những người chỉ biết chạy xe chứ không biết gì về xe. Và khi lâu quá không thay nhớt thì bác biết là có chuyện gì sẽ xảy ra rồi( trong mình có trường hợp chạy 30000km mà không thay nhớt luôn đó) Vì vậy nhà sản xuất cần báo cho người sử dụng xe nhớ các mức thời gian chuẩn để làm bảo dưỡng cho xe. Với xe Toyota thì thường mức này là 5000km hoặc 3000 miles! quy trình xóa thì thường là tương tự nhau. Nhấn giữ trip A hoặc B, tắt công tắc máy off, mở công tắc khi vẫn giữ trip A hoặc B, đợi đèn chớp rồi tắt là xong.
em thấy anh viên đây rồi...hjhj...câu trả lời rất chi là chi tiết

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Cam ry xle bác ạ em quên không nói rõ vì bài viết ở trên đang nói về camry nên em hỏi ké
Với các xe này, từ trước 2014 thường thì không làm được như bác nói. Các xe về sau, có thể làm được, tùy theo bản. Cái này muốn biết phải xem trong Menu trên đồng hồ. Với xe có màn hình thì từ 2003,kể cả Toyota và Lexus, đã có thể làm được như của bác một cách tùy thích. Có 2 kiểu:
1/ Đặt theo thời gian, chốt báo theo ngày, tháng , năm. Bác phải nhập lịch cho nó. Đúng hẹn là nó báo bằng đèn nhắc bảo dưỡng
2/ Đặt theo km/ dặm, chốt báo theo cây số mà bác muốn. Bác phải nhập số km mà nó sẽ báo, bác có thể nhập số bất kỳ, theo phong thủy, hoặc sinh nhật con bồ cũng được. Đến cây số đó, nó sẽ báo bằng đèn nhắc bảo dưỡng
Nếu bác đặt cả 2, thằng nào đến trước sẽ báo trước
Bác có thể mở ra xem bất cứ lúc nào để xem số ngày hoặc số km còn lại, vì nó trừ lùi. Việc đặt lịch này không chỉ với thay dầu, mà kể cả đặt để đảo lốp, thay nước, thay ắc quy...

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Với các xe này, từ trước 2014 thường thì không làm được như bác nói. Các xe về sau, có thể làm được, tùy theo bản. Cái này muốn biết phải xem trong Menu trên đồng hồ. Với xe có màn hình thì từ 2003,kể cả Toyota và Lexus, đã có thể làm được như của bác một cách tùy thích. Có 2 kiểu:
1/ Đặt theo thời gian, chốt báo theo ngày, tháng , năm. Bác phải nhập lịch cho nó. Đúng hẹn là nó báo bằng đèn nhắc bảo dưỡng
2/ Đặt theo km/ dặm, chốt báo theo cây số mà bác muốn. Bác phải nhập số km mà nó sẽ báo, bác có thể nhập số bất kỳ, theo phong thủy, hoặc sinh nhật con bồ cũng được. Đến cây số đó, nó sẽ báo bằng đèn nhắc bảo dưỡng
Nếu bác đặt cả 2, thằng nào đến trước sẽ báo trước
Bác có thể mở ra xem bất cứ lúc nào để xem số ngày hoặc số km còn lại, vì nó trừ lùi. Việc đặt lịch này không chỉ với thay dầu, mà kể cả đặt để đảo lốp, thay nước, thay ắc quy...
Ngày trước có bài viết bác nào có nói tới mà em quên mất rồi, bác mách em 1 chiêu để em đặt lại số dặm, con này 2009 bản mỹ bác ạ

TunhanDo

Tài xế O-H
Ngày trước có bài viết bác nào có nói tới mà em quên mất rồi, bác mách em 1 chiêu để em đặt lại số dặm, con này 2009 bản mỹ bác ạ
Oil Change Reset Procedure

1. Turn the "ENGINE START STOP" or engine switch OFF with trip meter A reading shown.

2. While pressing the trip meter reset button, turn the "ENGINE START STOP" switch or engine switch ON.

Without multi-information display

3. Continue to press and hold the knob until the trip meter displays 000000.

With multi-information display

3. Continue to press and hold the knob until "COMPLETE" appears on the multi-information display.

Navigation Maintenance Item Setting (If equipped)

When the navigation system is turned on, the "Information" screen displays when it is time to replace a part or certain components.

1. Push the "INFO" button.

2. Touch "Maintenance"

3. Touch the desired button.

"Delete All": To cancel all conditions which have been input.

"Reset All" : To reset the item which has satisfied a condition.

If "ON" is selected, the system gives maintenance information with the "Information" screen when the system is turned on.

If "OFF" is selected, the "Information" screen is disabled.

When the vehicle needs to be serviced, the touch screen button color will change to orange.

4. Input the conditions.

Notice of "Date": The next maintenance date can be input.

Notice of "Distance": The driving distance until the next maintenance check can be input.

"Delete": To cancel the date and distance conditions.

"Reset": To reset the date and distance conditions.

5. Touch "OK" The screen returns to the "Maintenance" screen.

Note:

- For scheduled maintenance information, please refer to the Scheduled maintenance guide or Owners manual supplement.

- Depending on your driving or the road conditions, the system may have a time-lag between the data which has been input and the actual date and driving distance.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên