(Hỏi). Sơn xịt atm loại nào sơn màu bưởng máy Yamaha

Mr.Ngoc
Bình luận: 4Lượt xem: 7,755

Mr.Ngoc

Tài xế O-H
em chào các bác !
các bác cho em hỏi chút ạ.
em đang có ý định sơn 2 con xe sirius tàu và 1 con xe wây. em định mua lọ sơn xịt atm về sơn, nhưng em chưa biết mã số bình xịt hay gọi nó là màu j.
ví dụ như lo 300 hay gì gì đó.
các bác có kinh nghiệm bảo em với. bình màu gì và mã bao nhiêu. cho em xin ít hình càng tốt ạ. em xin trân thành cảm ơn.

theanh_79

Tài xế O-H
Lốc máy các xe phổ thông đa số đều dụng màu sơn đen, có thể là đen mờ cũng có thể là đen bóng.
Với sơn ATM mã của sơn đen mờ là A212 còn đen bóng là A210. Giá bán dao động từ 30 - 40k/ c . Ngoài ra nếu sử dụng thương hiệu sơn của NIPPON Pylox Lazer thì tốt hơn.Giá bán 40 - 45k chai. Tốt nhất bây giờ là sơn Samurai của Nhật Bản,giá 50-60k chai ( Mình ko nhớ rõ mã sản phẩm,tuy nhiên chỉ cần nói màu là đc )
Bạn chỉ cần chọn hãng sơn và màu đen mờ hay bóng sau đó đến chỗ bán sơn bảo họ lấy cho màu ...đó là họ đưa đúng
Chỉ cần 1 chai là dùng thoải mái. Nhớ phải làm sạch bề mặt sơn rồi tạo độ bám bề mặt bằng giấy giáp. Không cần phải đánh sạch hết sơn cũ, chỉ cần làm mất độ bóng trên bề mặt,mục đích làm cho sơn mới bám tốt hơn.
Có thể dùng dung dịch tẩy sơn,quét lên đợi 10p rồi rửa sạch bằng nước,xà phòng. Để khô rồi sơn,nếu có Acetone lau bề mặt rồi mới sơn là tốt nhất
Mình cũng đã có bài hướng dẫn aem sơn bằng bình xịt cho xe máy rồi đó. Bạn có thể tham khảo thêm

Mr.Ngoc

Tài xế O-H
Lốc máy các xe phổ thông đa số đều dụng màu sơn đen, có thể là đen mờ cũng có thể là đen bóng.
Với sơn ATM mã của sơn đen mờ là A212 còn đen bóng là A210. Giá bán dao động từ 30 - 40k/ c . Ngoài ra nếu sử dụng thương hiệu sơn của NIPPON Pylox Lazer thì tốt hơn.Giá bán 40 - 45k chai. Tốt nhất bây giờ là sơn Samurai của Nhật Bản,giá 50-60k chai ( Mình ko nhớ rõ mã sản phẩm,tuy nhiên chỉ cần nói màu là đc )
Bạn chỉ cần chọn hãng sơn và màu đen mờ hay bóng sau đó đến chỗ bán sơn bảo họ lấy cho màu ...đó là họ đưa đúng
Chỉ cần 1 chai là dùng thoải mái. Nhớ phải làm sạch bề mặt sơn rồi tạo độ bám bề mặt bằng giấy giáp. Không cần phải đánh sạch hết sơn cũ, chỉ cần làm mất độ bóng trên bề mặt,mục đích làm cho sơn mới bám tốt hơn.
Có thể dùng dung dịch tẩy sơn,quét lên đợi 10p rồi rửa sạch bằng nước,xà phòng. Để khô rồi sơn,nếu có Acetone lau bề mặt rồi mới sơn là tốt nhất
Mình cũng đã có bài hướng dẫn aem sơn bằng bình xịt cho xe máy rồi đó. Bạn có thể tham khảo thêm
Em thật sự cảm ơn anh về chia sẻ ạ

theanh_79

Tài xế O-H
Hiện nay tại thị trường Việt Nam dòng sản phẩm sơn sơn xịt đóng chai không có nhiều loại sơn có đầy đủ các chủng loại cho 1 quy trình sơn xe. Ví dụ như truot khi sơn sàu chính phải có sơn lót ,mục đích để làm nền cho phôi được đảm bảo về độ mịn, không lồi lõm,giúp sơn màu chính có được bề mặt tốt nhất để có thể bám vững. Sau khi sơn sàu chính thì bước cuối cùng vô cùng quan trọng đó là sơn bóng bảo vệ nước sơn màu ,hay còn gọi là 2K
Trước đây muốn thực hiện đầy đủ các công đoạn trên buộc phải có đủ dụng cụ sơn bằng máy nén khí và súng phun. Điều này khiến cho việc aem tự xử DIY tại nhà gặp vô vàn khó khăn,đó là ko thể chi ra 1 khoản để sắm dụng cụ để sơn ( đành rằng là cũng không phải là quá cao,nếu chỉ đơn giản sử dụng cường độ thấp. Chỉ cần mua máy nén và bình khí thường cùng bộ lọc hơi nước ,dây nén khí và súng phun sơn loại bình thường ) Nhưng mua rồi dùng xong lại bỏ xó lâu lâu mới có việc dùng đến. Còn sơn xịt tuy rằng tiện lợi nhưng sự nghèo nàn về bảng màu,chỉ có 1 dòng sơn chính chứ không có độ ổn định ở loại sơn sơn phủ bóng. Nhiều thương hiệu nhưng ko có nhiều hãng sơn xịt có độ ổn định về độ bám dính chống bong tróc hay bạc màu. Chính vì vậy nên aem không mấy khi chọn sơn xịt để làm nước sơn cho xe,vì độ bền không đảm bảo
Ở nước ngoài thì họ đã có những thương hiệu sơn đóng chai có đầy đủ các công đoạn để aem cần là có thể sử dụng. Đầy đủ các mã từ sơn lót đến màu chrome hay sơn bóng phủ 2k. Ngoài ra bảng màu của họ cũng rất phong phú với nhiều gam màu rất đẹp. Mới đây cũng có 1 thương hiệu sơn xịt rất nổi tiếng đc đưa về VN. Đó là sơn Samurai,đây là một trong những thương hiệu có sự phong phú đa dạng về mẫu sản phẩm. Cũng đầy đủ các công đoạn để aem đều có thể tự tin sơn cho vật dụng cần thiết.
Chính từ sau khi thương hiệu sơn Samurai có mặt tại Việt Nam, giới chơi xe đã tin tưởng vào sản phẩm này. Đã rất nhiều bạn đã tự tin mua sơn Samurai về tụ tay gia công sơn màu lên cho chiêu. Chủ yếu là mọi người chọn vị trí mâm xe để phủ lên 1 màu sắc tươi sáng hơn . Đem lại sự nổi bật,với chi phí cho 1 cặp mâm xe chỉ cần 3 chai sơn ( lót + màu chính + bóng 2K ) là xe đã " bung lụa " hot ngay

1 buổi offline của Samurai cho mọi người chia sẻ kinh nghiệm thực tế để tự sơn cho xe của mình

Vàng huỳnh quang hiện đang rất HOT . trong giới trẻ
Sơ lược về thương hiệu sơn Samurai

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên